4 ตอบกลับ

น้องทานนมแม่หรือป่าวคะแม่ ถ้าน้องทานนมแม่ สารอาหารถูกนำไปใช้น้องเรสไม่ค่อยถ่าย เหมือนเด็กนมผงค่ะ แต่เพื่อความสบายใจยังไง คุณแม่พาน้องไปหาหมอหาสาเหตุให้ละเอียดอีกนะคะ

ถ้าคุณแม่ปั๊มนมลองสังเกตสีน้ำนมนะคะ หากน้ำนมไสๆจะเป็นน้ำนมส่วนหน้า ปั๊มเก็บไว้ไม่ต้องทิ้งไว้ไห้น้องกินตอนท้องผูกได้ค่ะ น้ำนมใส่ช่วยไห้ระบบขับถ่ายน้องดีค่ะ^^

น้องทานนมอะไรคะ ถ้านมแม่ล้วนน้องไม่ถ่าย ไม่ทีอาการงอแง ร้องไห้ ปวดท้อง ถือว่าปกตินะคะ

คะ ทานนมแม่