2 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้าน้องยังดูดเต้าตลอด น้ำนมจะไม่หดค่ะ เว้นแต่ผิดสำแดง กินของสแลงน้ำนมจะหด ไม่เครียดนะคะ ไม่งั้นน้ำนมหดได้ กินของกินให้ครบ5หมู่ ปริมาณน้ำคำนวณจากนน.แม่ กินให้เหมาะ น้ำนมจะไม่หายแน่นอนค่ะ

ดื่มน้ำร้อนหรือน้ำเย็นได้ปกติ ไม่มีผลกับการทำให้น้ำนมหดหรือไม่ไหล แค่แม่ดื่มน้ำให้ได้วันละ2-3ลิตรต่อวัน ขยันปั๊ม ขยันเอาลูกเข้าเต้าไม่มีปัญหาจ้า

เรากินน้ำอุ่นน้ำร้อนๆๆ กินอย่างต่พ4 ลิตรต่อวันก่อนปั้มนมหรือให้นมคือกินน้ำไปครึ่งขวดใหญ่เลยค้า ได้บ้างละ2ออน ตอนนี้พอกินเหลือก็ปั้มเก็บทำสต๊อกด้วยค้่