37 ตอบกลับ

บ้านนี้ทยอยซื้อ จนจะครบแล้วคะ ดีที่ ที่บ้านไม่มีใครว่า ตอนนี้ 31w ก็รู้สึกว่าตัวเองเดินลำบาก ค่อยๆซื้อคะ

เตรียมแล้วค่ะ โดนห้ามเหมือนกัน แอบซื้อทีละนิดเพราะถ้ารอซื้อทีเดียวเราจะมีปัญหาเรื่องงบประมาณค่ะ 🤣

ที่บ้านก็ถือค่ะ แต่เริ่มถยอย​เตรียม​เหมือน​เดิม เพราะกลัววันคลอดวิ่งหาไม่ทันหรือเงินไม่พอค่ะ

ตุลาเหมือนกันคะ อยากซื้อมาเหมือนกัน อยู่กับแฟน 2 คนคงไม่มีใครว่า แต่กลัวที่โบราณถือเหมือนกันคะ

บ้านนี้คลอดเดือนตุลา ว่าจะเตรียมสักประมาณตอน 7 เดือน แม่ให้เตรียมตอน 8 เดือน กลัวเตรียมไม่ทัน

ถือเหมือนกันค่ะ แต่เราก็เตรียมไว้ก่อนอยู่ดี เพราะเวลาฉุกเฉินหรือท้องโตมา จะยุ่งยากเอาได้

บ้านนี้แอบเตรียมค่ะ เราก็บอกทางบ้านว่าคุณหมอให้เตรียมของไว้555 ลองใช้วิธีนี้ดูนะคะคุณแม่

แอบสั่งออนไลน์เอาเลยค่ะ เอาแค่ที่ต้องใช้ตอนคลอดพอ เดี๋ยวออกจากรพ.ค่อยไปซื้อเพิ่ม

คลอดตุลาเหมือนกันค่ะ ยังไม่ได้ซื้ออะไรเลย แต่ดูข้อมูลกับราคาของแต่ละร้านไว้ค่ะ

เราแอบซื้อค่ะ เก็บไว้อีกที่ หรือไม่ก็สั่งของใหญ่ๆแล้วให้เค้ามาส่งตอนใกล้คลอด