67 ตอบกลับ

35 wขึ้นมา14โลค่ะโดนตรวจเบาหวานตลอด แต่ไม่เคยเกิน😂 แม่บ้านนี้ชอบทานขนมหวานมาก เช่นชานมขนมเค้ก ของโปรดเลย😂 น้ำหนักน้อง3100กรัม

เราก็กินของหวานทุกวันเลยค่ะ 🥹😂

บ้านนี้21วิค น้ำหนักลง10โลเลยค่ะแพ้กินอะไร ไม่ค่อยได้แต่คุณหมอบอกว่าน้องโตกว่าอายุครรภ์1-2สัปดาห์เลย ท้อง2ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

34w11โลค่ะแม่แต่อิแม่ยังเป็นอิแห้งเหมือนเดิมบางคนทักใกล้คลอดแล้วไม่บวมเลยลูกต้องตัวเล็กแน่ๆอิแม่มองบนเลยล่ะ

บ้านนี้ขึ้น10กิโลเเล้วค่ะ 28w โดนคุณหมอดุเลย😂น้ำหนักเพิ่มเยอะเเต่โชคดียังรอดเบาหวานอยู่ค่ะ

บ้านนี้27วีค3วัน น้ำหนักขึ้นมา5โลเอง😅

เรา33w น้ำหนักตอนนี้80แล้ว ก่อนท้อง 55🤣 ไปหาหมอๆบ่นชิบบหายเลย ตรวจเบาหวานแล้วไม่เจอ น่าจะโรคอ้วน😅

ค่อยๆคุมอาหารนะค้าคุณแม่

28w น้ำหนักขึ้นมา 18 โล ค่ะหิวทุก 2 ชั่วโมงเลยแม่ หมอนัดตรวจน้ำตาลวันที่ 17 นี้ จะรอดมั้ย😅😅

ขอให้รอดปลอดภัยค่า

VIP Member

บ้านนี้ 22วีค ขึ้นมา7โล กว่าจะคลอดสงสัยต้องกลิ้งเอาแน่ๆ ขนาดกินอะไรไม่ค่อยลงนะ 😂

😂จริงค่ะ ขนาดเราแพ้ท้องยัน7เดือนกว่า ยังขึ้นขนาดนี้

บ้านนี้ 16วีค ขึ้นมา 5 โล แต่ตอนนี้น้ำหนักลงเยอะมาก ข้าวกินครบทุกมื้ออยู่นะคะ

แพ้อยู่นะคะ กินไรไม่ค่อยได้ แต่ก็พยายามกินค่ะ

VIP Member

32 วีค ขึ้น 5 โล โดนหมอดุนิดหน่อย ( น้ำหนักตัวแม่เยอะนะคะ 90 ) ไม่ได้เป็นเบาหวาน

ค่อยๆคุมนะคะ

บ้านนี้ตอนท้องขึ้น 11 โล แต่น้อง นน แค่ 1410 เพราะคลอดก่อนกำหนดด้วย 7 เดือนเปะ

ตอนคลอด น้องนอน nic 1เดือน 3อาทิตค่ะ ตอนนี้7เดือน2วันแล้ว แข็งแรงค่ะ ไม่ป่วยบ่อย ร่าเริง แต่พัฒนาการช้าไปนิดค่ะ