21 ตอบกลับ

บ้านนี้ดินเผ็ดขั้นนรกมากตั้งแต่เด็ก ยันสี่ท้องนี้แล้วก็ปกตินะคะ หรือกระเพาะเหล็กไปแล้ว แต่ระวังเรื่องกรดไหลย้อน ท้องเสีย ก็ดีนะคะแม่ แต่บ้านนี้ ไม่เผ็ดเท่ากับไม่กิน ลูกเราไม่ได้กินกับเรา เขาเอาสารอาหารดีๆไป😅

บ้านนี้กินเผ็ดตลอดค่ะ กินหม่าล่า กินส้มตำเผ็ดๆ แต่อาจจะลำบากตอนเป็นกรดไหลย้อนค่ะ เกือบขิตเลย😂 ตอนนี้ท้อง8เดือนแล้วค่ะ คนแรกกินเผ็ดยันคลอด แข็งแรงปกติทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ก็กินรสจัดเหมือนกันค่ะตั้งแต่ท้อง จืดๆไม่ได้เลยจะอวกเหมือนกัน อยากกินอะไรกินเลยค่ะแม่ แต่งดของสุกๆดิบๆและของดอง

บ้านนี้กินเผ็ดตลอดค่ะ กินตั้งเเต่ท้องยันคลอด ตอนนี้1ขวบ2เดือนเเล้วจ้า ปกติเเข็งเเรงดี

แค่อย่าเผ็ดมากก็พอค่ะแม่เผ็ดนิดๆหน่อยๆพอมีรสชาติเพราะถ้าเผ็ดมากจะมีกระทบต่อคุณแม่โดยตรงเลยค่ะ

เพิ่งคลอดได้ 22 วัน ให้นมแม่กับลูกด้วย ทานเผ็ดแล้วไม่กระทบต่อลูกค่ะ แต่อาจจะต้องสังเกตกด้วยนะคะ

กินได้ค่ะแต่ใกล้คลอดงดเผ็ดจัดนะคะมันจะบีบมดลูกทำให้คลอดก่อนกำหนดประสบการณ์เจอมากับตัวค่ะ

กินได้ค่ะแต่อย่าให้เผ็ดมากนะค่ะเพราะถ้าเผ็ดเยอะจะแสบท้องนะค่ะไม่มีอันตรายต่อน้องค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราชอบกินเผ็ดมากบางทีก็กลัวเป็นอันตรายกับลูก

ชอบกินเปรี้ยว กินเผ็ดมากค่ะ แต่ก็สงสารลูก ยังไงก็นานๆกินทีนะคะ🥰