10 ตอบกลับ

ตอนท้องคนแรกประจำเดือนเราไม่มา4เดือนก็รู้แหละว่าท้องแน่ๆนี่กินทั้งยาสตรีทั้งเหล้าตั้งแต่รู้ว่าประจำเดือนขาดสองเดือนแล้วค่ะ​แต่นางก็ไ​ม่ออก​ ร่างกายก็ปกติดีนะคะแขนขาครบพัฒนาการก็ปกติดีตอนนี้ได้สามขวบแล้วท่องก.ไก่ได้แล้วด้วย

เหมือนกันเลยค่ะ พึ่งไปตรวจ รุ้ว่าท้องได้4เดือนแร้ว

เคยได้ยินมาว่า/และจากประสพการคนใกล้ตัวพี่ที่รุ้จัก. *คือถ้ากินแล้วไม่แท้ง** จะกายเปนยาบำรุงเลือดแทน. เดกออกมาสมบูรณ์แข็งแรงดีค่ะ. เท่าที่เคยรุ้นะคะ ถ้าไม่แท้งจะบำรุงเลือดแทน

TapFluencer

ไม่แน่ใจนะค่ะว่ามีผลต่อเด็กไหม รองไปปรึกษาแพทย์ที่คุณแม่ฝากท้องหรือไม่ถามตามคลีนิคก็ได้ค่ะ

มีแน่นอนค่ะ. อยากทราบเเค่ว่ากินตอนก่อนรู้ว่าท้องหรือว่ากินตอนท้องค่ะ. เพราะมันเป็นยาขับเลือด

กินก่อนรู้ว่าท้องค่ะ

VIP Member

ถ้ากินตอนท้องคือยาทำแท้งดี ๆ เลยละค่ะ แต่ถ้ากินก่อนท้องก็เป็นยาขับเลือด

แม่เลิกกินเลยจ้าา เดี๋ยวน้องหลุด

กินก่อนรู้ว่าท้อง หรือกินตอนท้อง เห้อ มีแน่นอนค่ะ ยาขับเลือดนะ

เป็นยาขับเลือดชั้นดีอย่างหนึ่งเลยค่ะ

VIP Member

ท้องเเล้วไม่ควรกินคะ ในขวดก็เขียนบอก

Super Mum

รอดูผลหลังคลอดค่ะ

VIP Member

ไม่สมควรกินนะคะ

ตอนกินยังไม่ทราบว่าท้องค่ะ