23 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด 25 พ.ย.ค่ะปวดหลังเหมือนกันค่ะจะลุกจะนั่งจะนอนลำบากไปหมด หมอบอกว่าลูกเริ่มเอาหัวลงแล้วค่ะ ทางนี้ฝากรพ.รัฐหมออยากให้คลอดธรรมชาติค่ะแต่หมอให้แม่คุมอาหารกลัวลูกตัวใหญ่

บ้านนี้ฝากที่คลีนิก​คะ​ ที่หมอนัดคร่าวๆก็​ 23​ พ.ย.​ แต่หมอให้เลือกวันเองคะ​ ผ่าคลอดดีกว่าคะแม่​😊

ของเรา 35+2 คุณหมอเลื่อนจาก 23 พ.ยให้ขึ้นมากลางเดือนแล้วค่ะ เพราะท้องเริ่มตึงๆ มดลูกเริ่มมีแอบบีบตัวด้วย

เหมือนกันเลย​ วันนี้​ไปหาหมอมานัดวันยังไม่ลงตัว​ อาทิตย์​หน้าไปตรวจใหม่ว่าจะยังไง​ จาก​ 23​ พ.ย.​ มาเป็น​ 12​ พ.ย.

เท่ากันเลยค่ะแม่34+6แต่ทำไมบ้านนี้รู้สึกชิวมากเลยค่ะมีแต่ปวดหลังกับปวดร้าวลงจิมินิดหน่อยเองค่ะ

บ้านนี้อึดอัดมาคะ​ หิวก็บ่อย😆😆

เท่ากันเลยค่ะ 34+6 คลอด 24 พ.ย อึดอัดมากเเม่ ลุกเดินลำบากมากค่ะ น้อง น้ำหนักเท่าไหร่เเล้วค่ะ

น้องตัว​ใหญ่​มากแม่​ ขนาด​ของแม่​ นน.น้องเท่านี้ยังอึดอัดมากๆแล้วของแม่ตัวใหญ่ตั้งแต่​ 33วีคจะอึดอัดขนาดไหน😆😆

35วีคท้องเท่าคนท้องได้4-5เดือนเองแม่ท้องใหญ่มากไม่อึกอัดคงแปลกแล้ว สู้ๆนะอีกนิดเดียว

ไม่อยากไปไหนเลยคะอึดอัดท้อง​ 😊

คุณแม่บ้านนี้คลอดวันที่11พย36+5เดินเหนื่อยมากกปวดหลังไปหมดอยากจะคลอดจะแย่อยู่แล้วค่ะ

แค่เดินไปเข้าห้องน้ำก็ยังเหนื่อยแล้ว​ เป็นเหมือน​กันมั้ยคะ​ บางครั้งนอนอยู่เหมือนหายใจไม่เต็ม​อิ่ม

TapFluencer

ทางนี้36+4เหมือนกันค่ะพรุ่งนี้หมอนัดให้ไปคุยเรื่องคลอดพอดีเลยค่ะกลัวมาก

แม่ตอนนี้นัดผ่าวันที่1นี่แล้วค่ะ 38w พอดี เหนื่อยมากกก ยังทำงานเข้าเวรทุก8อยู่เลยค่ะ

34+3 อึดอัดปวดหลัง ปวดก้นกบ ปวดขามากกค่ะแม่เดินจะไม่ไหวแล้ว ผ่า15พยค่ะ

อาการเดียวกันเลยคะ​ สู้ๆคะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ตอนนี้ปวดหลังมากคุณหมอแนะนำให้คลอดเองค่ะ

บ้านนี้เลือกผ่าทำหมันพร้อมเลยคะ😁

ท้องใหญ่มากเลยค่ะ ของหนู34+3คลอด27พฤจิ มีอาการเหมือนกันปวดทุกอย่าง

ทางนี้น้องผู้ชายเหมือนกันเลยค่ะ แต่กินน้อยมากไม่ค่อยหิว