8 ตอบกลับ

อาการเหมือนๆนะคะแม่ สังเกตุอาการตัวเองเรื่อยๆนะคะ บ้านนี้ก็ครรภ์เป็นพิษ แต่มีแค่อากสรน้ำหนักขึ้น ความดันสูงค่ะ

ตาพร่า จุกลิ้นปี่ ปวดศีรษะ เป็นอาการครรภ์เป็นพิษได้ค่ะ ต้องไปตรวจความดันกับปัสสาวะที่รพ จะปลอดภัยที่สุดค่ะ

น่าจะใช่นะคะเพราะเราก็ครรภ์เป็นพิษเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่มีอาการอะไร เราความดันสูงค่ะ

ความดันสูงเหมือนคะ

ไปพบแพทย์ดีกว่าคะ ครรภ์เปนพิษเหมือนกันคะตอน33วีค ตอนนี้ประคับประคองมาได้ 37วีคแล้วคะ

จะรู้ได้ไงคะว่าครรภ์เป็นพิษ มีาการอัไรบ้างคะ

ไปหาหมอให้หมอตรวจจะดีกว่าค่ะ

หาหมอดีกว่าค่ะรีบๆ....

หาหมอเลยค่ะ