ขอดราม่าหน่อยนะคะอึดอัดมาก?

เมื่อเช้าเราไปยื่นรอรถขายขับข้าวมีป้าคนนึงเค้าพูดว่าเราปล่อยท้องไวเกินไปลำบากจะตายแถมว่าเราสารพัดสารเพเราก็เงียบเราก็ยืนลูบท้องต่อไป#ก็จริงของเขาล่ะเราอายุ18เอง แต่เราก็ไม่เคยขอตังใครไม่เคยยุ่งกับพ่อแม่พ่อแม่เรารับรุ้เราไม่เคยไปขอตังเขามีแต่ตังแฟนที่ใช้และเก็บให้ลูกอยุ่เราได้ยินแบบนี้แต่เช้าอยากจะร้องไห้นะแต่ร้องไม่ออก ก็มันมีไปแล้วเราเอาไว้ก็หาว่าเราปล่อยมีใวในเมื่อเขาเกิดมาแล้วเราจะไปฆ่าเขาทำใมต่างคนก็รักชีวิตของตัวเองทำใมแก่แล้วถึงคิดไม่ได้เรามีเราก็จะพยายามเลี้ยงให้รอดด้วยตัวเองไม่ยุ่งกับใครในเมื่อเราพลาดเราก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้นเราเป็นคนผูกเราก็ต้องเป็นคนแก้แต่ก็เสียใจไม่น้อยหรอก??

49 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ต้องสนใจกับคำพูดคนค่ะ ช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับความรับผิดชอบของเราค่ะ บ้านนี้มีลูกคนแรกตอน19ปีค่ะแต่ไม่เคยรบกวนเงินใคร ไม่เคยรบกวนให้พ่อแม่เลี้ยงลูกช่วยเลี้ยงเองดูแลเอง ถามว่าลำบากไหม ลำบากแต่ลำบากแบบมีความสุข

บอกป้าคนนั้นไปค่ะไม่เสือกค่ะ เราก็ท้องตอน18นะค่ะ เราเลี้ยงลูกไม่เคยขาดตกบกพร่องเลยค่ะถึงท้องตอนอายุยังน้อย เราเคยเจอพวกมนุษย์ป้าชอบพูดใส่แบบนี้เหมือนกันค่ะ ลำไยมากเลย😂สู้ๆนะค่ะแม่

ปล่อยผ่านค้า อย่าไปฟังเสียงนกเสียงกาทำให้เสียสุขภาพจิตปล่าวๆ ปล่อยให้พูดไป เราบังคับให้เค้าหยุดพูดไม่ได้แต่เราเลือกที่จะไม่รับฟังได้ค่ะ สู้ๆนะคะลูกเราสายเลือดเราเราเลี้ยงเองจ้า✌

VIP Member

ชังค่ะ อย่าได้แคร์ ก็แค่คนปากไม่มีหูรูด ลูกเราเราอุ้มท้องเองแต่ดัน เสือกไปหนักหัวป้าแก่ๆ เป็นเราโดนยายป้าจะโดนกลับ มีอยางทีไหนสาระแหน่เรื่องคนอื่น อย่าไปแคร์นะค่ะ

เรื่องปกติค่ะ​ ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่​ มนุษย์​ป้า​ก็คือ​มนุษย์​ป้า​ จ้า​ ไม่ต้องเก็บมาใส่ใจจ้า​ นึกถึงลูกเข้าไว้ถ้าเราเครียดจะส่งผลถึงลูกนะคะ✌🏻

พี่จอร์นนี่มือปราบบอกไว้ว่า.. เกลียดกุมันคือปัญหาของมึง.. ฮ่าาา... เรื่องท้องก็เช่นกัน^^ แลป้าจะเครียดกับปัญหาคนอื่นท้องระวังเส้นเลือดสมองแตกตาย​ 😁

เจอเหมือนกันแหล่เราแค่16ตั้งท้องก็เจอประประเภทนี้เหมือนกันแต่ม่ต้องสนใจหรอกเราก็อยุ่ของเราลุกเราเลี้ยงเองได้ไม่ได้ไปขอเค้ากิน สุ้ๆนะคะ

มีคนแบบนี้เยอะแยะเลยค่ะ ชอบยุ่งเรื่องของคนอื่น เราแค่ไม่ต้องสนใจก็พอ ไม่ต้องพูดต้องคุยกับแกเลยค่ะ มาคุยด้วยก็เดินหนีไปเลย

บ้าานนี้ท้องตั้งแต่16จ้า ไม่เคยสนใจคำพุดใคร ทุกวันนี้มีบ้านมีรถยนต์ขับ มีทองใส่จ้า อย่าคิดมากนะคะแม่ เดียวส่งผลไม่ดีต่อลูก

อย่าไปใส่ใจมีไว้สิดีทันใช้พี่มีตั้งแต่17ย่าง18ตอนนี้ลูกโตเป็นสาวแล้วช่วงนั้นโดนว่าเหมือนกันแต่ไม่สนใจชีวิตใครชีวิตมัน