162 ตอบกลับ

ตอนหมอให้ยาหมอไม่ได้บอกเหรอค่ะ ที่ชองใส่ยาหมอไม่ได้เขียนบอกเวลากินเหรอ ปกติหมอจะบอกเวลากินน่ะ

ตอนไหนก้อได้ค่ะ หลังอาหาร แต่ถ้ามียาหลายตัวกินคนละมื้อกันนะคะ ห้ามกินด้วยกัน ห้ามกอนพร้อมนมค่ะ

หมอไม่ได้บอกหรอค่ะว่าทานตอนไหน ปกติก่อนจ่ายยา เขาน่าจะบอกน่ะค่ะ. ของบ้านนี้กินหลังอาหารเช้า

บ้านนี้ได้ยา บำรุงครรภ์เม็ดสีชมพู กับแคลเซียมเม็ดสีขาวค่ะคุณหมอให้ตัวเดิมตลอดตอนนี่29+3ค่ะ

ยานี้กินแล้วเวียนหัวคลื่นใส้ค่ะ...ส่วนมากหมอจะแนะนำให้ทานก่อนนอนค่ะ...บ้านนี้ทานก่อนนอน

ไม่ไหวเเต่กลับมากินยาตัวเก่าก่อนนอน​ ก้ปกติดี

เขาไม่เขียนบอกไว้ตรงซองยาหราค่ะ ปกติจะเขียนบอกไว้นะค่ะ ให้กินตามที่เขาเขียนค่ะ

เม็ดสีแดงกินหลังอาหารเช้า ส่วนเม็ดสีขาวกินหลังอาหารเที่ยงค่ะ หมอให้เรากินแบบนี้

กินตอนเช้า แต่อย่างเรา เรากินก่อนนอนจะใด้ใม่อ้วก ห้ามกินพร้อมกับพวกแคลเซียม

บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้าจ้า เหมือนโดนบังคับให้กินข้าวเช้ายังไงไม่รู้ 555

บ้านนี้กินก่อนนอนค่ะ..กินแล้วจะถ่ายออกเปนสีดำไม่ต้องตกจัยเปนเรื่องปกติค่ะ