12 ตอบกลับ

ฉีดไฟเซอร์ครบ2เข็มตอน 24w คะ ตอนฉีดกังวลกลัวจะเป็นเหมือนในข่าวหรือป่าวกังวัลมาก แต่ค่อยดูอาการภายใน2วันที่หลังฉีด รุ้สึกปวดแขนข้างที่ฉีดมาก และเหนื่อยๆๆ รุ้สึกหน่วงๆท้อง กังวลมากเพราะเป็นคนหนาท้องหนาก็ไม่รุ้ลูกดิ้นยังใง แต่ตอนนี้26wแล้วหายกังวลเลย ลูกดิ้นให้รุ้สึกปกติดีคะ

ต้องจองฉีดวัคซีนที่ไหนค่ะถึงได้ฉีดไฟเซอร์ค่ะ

บ้านนี้ฉีดไฟเซอร์ครบ 2เข็ม ไม่มีอาการอะไร ปกติดีทุกอย่างค่ะ แต่ไม่ว่าจะเป็นวัคซีนอะไร เจ้าหน้าที่จะบอกว่าคุณแม่ตั้งครรภ์ให้เฝ้าสังเกตุอาการเพราะ อาจมีผลข้างเคียงทำให้มดลูกบีบรัดตัวและเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ให้คุณแม่ ดื่มน้ำเยอะๆ และนอนพักผ่อนค่ะ

พึ่งไปฉีดเข็ม2มาเมื่อวันที่20ที่ผ่านมาค่ะ ไม่มีอาการใดๆจะมีเจ็บตรงที่ฉีดนิดหน่อยแต่แม่บ้านนี้พยายามทำงานบ้านเองทุกอย่างเลยทำให้ไม่เจ็บมั้งคะ

ไปฉีดเเอสตร้ามาเข็มสองเมื่อวานมีไข้เจ็บหน่วงท้องเหมือนกันค่ะเเต่ก็พยายามสังเกตุอาการอยู่เหมือนกัน

14+3เองค่ะ

กำลังคิดจะไปฉีดอยู่คะ ทางนี้มีให้เลือกแค่ ซินโนแวค สูตรไขว่ หรือ แอสตร้า อย่างเดียว คิดไม่ออก

ตอนนี้เท่าที่มีในไทยหมอที่ฝากครรภ์แนะนำ ซิโนฟามกับไฟเซอร์ สำหรับคนท้องนะคะ ตัวอื่นไม่ควรค่ะ

มีใครฉีดซิโนฟาร์มมั้ยคะคนท้องฉีดได้มั้ยขอข้อมูลหน่อยค่ะ 38+3แล้ว มีแค่แวคกับฟาร์ม

บ้านนี้ไม่กล้าไปฉีดเลยค่ะ อยู่บ้านดูแลตัวเองดีๆก็พอแล้วค่ะห่วงลูกจะเป็นอะไร

บ้านนี้ฉีดไฟเซอร์ครบ 2 เข็ม มีอาการแค่เจ็บปวดๆตรงที่ฉีดนิดหน่อยคะ

ฉีดมาเหมือนกันค่ะมีไข้หน่อยๆเจ็บท้องนิด...ตอนนี้หายปกติแล้วค่ะ

สังเกตอาการ ท่าไม่ดีให้รีบหาหมอทันทีค่ะ เอาใจช่วยนะคะ

จ้า ยินดีด้วยนะคะ