โดนแฟนนอกใจ#เรามันดีไม่พอหรา

เมื่อวานเราจับได้เค้าไปมีไรกับผญคนอื่นแต่เราท้องอยู่เดือนหน้าก็จะคลอดแล้ว เค้าดูแลรักผญคนนั้นทำไรก็ถ่ายให้ดูตลอดแตกต่างกับเราเลยเราเสียใจมากเราร้องไห้ตั้งแต่เมื่อคืนจนถึงตอนเช้าเหมือนคนจะตายทั้งเป็น เค้าบอกแก้แค้นเราตอนเราคบกับไหม่ๆเรานอกใจเค้าแต่เราไม่เคยไปมีไรกับใครเลย เราเสียใจหนักมากจนตอนนี้เราไม่รู้จะทำไงเราไม่อยากให้ลูกกำพร้าพ่อเหมือนครอบครัวเรา เราไม่อยากให้เค้าไปจากชีวิตเรา เรายังอยากมีเค้าอยู่ไปเรื่อยๆแต่เราเจ็บเจ็บที่สุด เราสงสารลูกที่ทำให้เค้าเกิดมาและเป็นแบบนี้ เราไว้ใจเเฟนเรามาก เรานอนรอเค้าทุกวันว่าจะเค้าจะมานอนไหม ทำไมเค้าถึงกับเราได้แบบนี้ได้แค่คิดแล้วเจ็บ

48 ตอบกลับ

สู้ๆคะไม่มีใครรักเราเท่าตัวเราเองหรอกคะ เด็กทุกคนเติบโตเป็นคนดีได้โดยไม่มีพ่อคะ ดูแลตัวเองนะคะ

เลิกไปซิอยู่ไปก็ต้องวนมาแบบนี้ลูกกำพร้าพ่อ​ แต่ลูกจะไม่รู้เรื่องเหี้ยๆของพ่อนะคะ​ ถ้าเขาโต

อยากไปจากตรงนี้เหมือนกันค่ะแต่เราใจแข็งไม่พอเลยค่ะ

VIP Member

สู้ๆนะแม่ ไม่เกียวกับแก้แค้นหรอมันขึ้นยุกับสันดารของเค้าเองแล้วพยายามโยนความผิดใส่แม่

เค้าไม่ได้แค่อยู่เพราะอยากแก้แค้นอย่างเดียวนะคะแต่มันยังไม่มีที่ไปเค้าเลยยังอยู่และเค้าเห็นแก่ตัวมากๆไม่เคยมีคำว่าครอบครัว ไม่เคยคิดถึงลูกที่กำลังจะลืมตาดูโลก แนะนำแม่ออกจากผู้ชายคนนี้ได้ก็จะดีใจด้วยมากๆเค้าไม่มีอะไรดีไม่คู่ควรที่จะให้ลูกเรียกพ่อคะ ไม่เคยดูแลยังมาทำร้ายคนที่เป็นขึ้นชื่อว่าเป็นแม่ของลูกอุ่มท้องโตๆลูกของเค้าอีกต่างหาก

เป็นกำลังใจให้นะคะ อยู่ให้ได้ด้วยตัวเอง แบบไม่จำเป็นต้องมีเค้า แล้วเค้าจะกลับมาค่ะ

ถ้าเขาคิดว่ารักคือการเอาชนะนั่นคือคำตอบที่ชัดเจนที่สุดแล้วว่าควรไปต่อรึพอแค่นี้

ขอบคุณนะคะ 😢

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้โฟกัสลูกอย่างเดียวคะสู้ๆนะคะอะไรไม่ดีก็ควรตัดทิ้งไปคะ

สู้ๆๆนะขะจ่องอยุ่ให้ได้อย่างน้อยเราก็มีลูกที่เปนกำลังใจให้ต้องอยุ่ให้ได้นะขะ

สู้ๆๆนะค่ะเปนกำลังจัยให้ค่ะบ้านนี้ก้อพึ่งเลิกกันไปค่ะเดือนห้าก้อคลอดลูกล่ะ

อยากให้ลูกมีพ่อแบบนี้หราค่ะ ลองคิดดูดีนะค่ะ สู้ๆนะค่ะคุณแม่ เพื่อลูกเนอะ

สู้ๆนะแม่เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ค่ะเคยเจอสถานการณ์​คล้ายๆแบบนี้มาก่อน