15 ตอบกลับ

ของเรามีเลือดออก ตอนแรกออกเป็นลิ่มเลือดเลย กังวลมาก ไปหาหมอ ฉีดยากันแท้งให้ ให้นอนเฉยๆ แต่เราต้องทำงานร่วมด้วยเลยเลี่ยงการเดินน้อยลง น้องยังอยู่ แต่แท้งคุกคาม ยังไม่พ้นค่ะ แอบเครียด

ขอบคุณทุกคนนะคะตอนนี้ได้ไปหาหมอเรียบร้อยแล้วหมอบอกว่ามีโอกาสแท้ง30% หมอฉีดยาและให้นอนพักค่ะ แต่ยังมีมูกออกมาอยู่เวลาที่ขยับบ่อยๆ แต่ถ้านอนเฉยๆไม่มีค่ะ

มีอาการ ปวดท้องเหมือน ปจด ร่วมด้วยมั้ยคะ เราเคยหลุดลูกคนแรก 7-8 สัปดาห์ เอง พอเราเห็นเลือดตัวเองแล้วก็รีบไปตรวจเลย ปรากฏว่า หลุดน้องไม่อยู่เเล้ว

ไม่มีปวดท้องค่ะ ตอนนี้ได้ฉีดยากันแท้งมาเรียบร้อยแล้วแต่เลือดยังไหลอยู่ค่ะ

เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ คุณหมอฉีดยากันแท้งให้ค่ะ อาทิตย์ละ 1 เข็ม รวม 3 เข็มค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

เป็นภาวะแท้งคุกคามค่ะ ตอนนี้เป็นอยู่เหมือนกันค่ะ หมอให้ยากันแท้งมากิน นอนพักอยู่นิ่งๆเลยค่ะ

หาหมอเลยค่ะแม่เสี่ยงแท้งค่ะเลือดพึ่งหายค่ะหมอฉีดยากันแท้งให้อาทิตย์ละ1เข็มค่ะ

เสี่ยงแท้งคุกคามนะคะ แม่รีบหาหมอเลยค่ะ

เสี่ยงเเท้งคุกคามค่ะไปหาหมอด่วนค่ะ❤

มีเลือดออกหมอไม่ให้แอดมิดหรอคะ

ถ้าแท้งจะปวดท้องมากค่ะ