9 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนน้องได้ขวบนิดๆชอบทำท่านี้ค่ะ แม่ถ่ายลงสตอรี่มีแต่คนตอบกลับมาว่ามองหาน้องหรอ บวกกับช่วงนั้นปจด.แม่ขาดพอดีเลยตรวจดู เท่านั้นแหละน้องมาจริงค่ะ พอรู้ว่าน้องมานางก็เลิกทำท่านี้แล้วมาหอมมาจุ๊บพุงแม่แทน😆

ส่วนตัวเรามองเป็นพัฒนาของน้อง ลูกชอบทำท่านี่บ่อย แล้วคนที่ชอบทักว่ากำลังมองหาน้อง เราก็ตรวจขึ้น1ขีด เราก็บอกคนที่ชอบว่าสบายใจแล้วนะ ไม่ท้องนะ

VIP Member

บ้านนี้ลูกทำตั้งแต่เล็กๆแต่ไม่เคยมีน้องเพิ่มค่ะมองว่าเป็นการเล่นของเด็กมากกว่าพอเริ่มโตก็หยุดทำค่ะพึ่งจะมามีน้องก็ตอนแม่ปล่อยมีเองนี้แหละค่ะ😂

เราลองตรวจให้คนที่บ้านดูไม่ท้อง เราก็เลยสบายใจแล้วนะ เป็นการเล่นหรือพัฒนาการค่ะ

ตอนแรกๆลูกชายคนที่3ก็ชอบทำท่านี้ค่ะ พอไปตรวจเท่านั้นแหล่ะ2เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้ก็ท้องได้ 7จะ8เดือนแล้วตั้งแต่รู้ว่ามีน้องก็ไม่ทำอีกเลยค่ะ

ค่ะ บ้านนี้ทำท่านี้ทีไรน้องมาตลอดเลยค่ะ

ถึงน้องจะทำท่านี้ทุกวันแต่พ่อแม่ไม่ได้ป๊ะกันก็ไม่มีจ้าาา😂😂 บ้านนี้ก็ไม่เชื่อค่ะพัฒนาการเขา วิธีเล่นสนุกเขาค่ะ

เราไม่ได้เชื่อหรอกนะคะ ความโบร่ำโบราณใดๆ แต่อันนี้ เคยเจอหลานที่บ้านทำใส่ 😂 เราก็ถ่ายลงสตอรี่ปกติ สรุป ท้องค่ะ 555555

ปกติค่ะ บ้านนี้ก็ทำแม่ 🤣 คงสนุกเขาแหละค่ะ เด็กก็เหมือนเอเลี่ยน (คุณหมอว่า) เขาจะตื่นเต้นกับโลกมากกกกกๆๆๆ

เราก็ไม่เชื่อค่ะ... สุดท้ายแล้วป่องเลยตอนนี้6เดือนแล้ว

มีแต่คนบอกกำลังมองหาน้อง แต่เราลองตรวจแล้วขึ้น1ขีดค่ะ

พัฒนาการค่ะ

เด็กเขาเล่นคะ

ปกติคะ เด็กเขาก้อเล่นสนุก