26 ตอบกลับ

เราไปฝากตอน 9 วีคค่ะ หมอก่ไม่ได้ว่าอะไีร แต่ไปเร็วที่สุดก็ดีค่ะ หมดจะมียาบำรุงมาให้ทาน ตัวเล็กจะได้รับสารอาหารเยอะๆ

รีบไปฝากเลยคะ​ หมอจะเจาะ​เลือดดูว่าเลือดปกติหรือป่าว​ หมอจะได้แก้ไขปัญหา​ทัน

บ้านนี้ไปหาหมอตอน 5 วีคค่ะ รู้ว่าท้องก็รอแฟนว่างแล้วไปฝากครรภ์เลย

VIP Member

ถ้ารู้ว่าตั้งครรภ์ก็หาเวลาว่างไปฝากเลยค่ะ

VIP Member

เมื่อรู่ว่าท้องนะคะ จะได้รีบทานยาบำรุงค่ะ.

5W ค่ะ รู้ตอนไหนก็ไปเลยค่ะ ยิ่งเร็วยิ่งดี

พึ่งได้ทราบตอน 17 week ค่ะ ก็รีบฝากทันทีเลย

ถ้าจะไห้ชัวๆเลยคือฝากตอน2-3เดือนค่ะแม่

รู้แล้วก็ฝากได้เลยค่ะ #บ้านนนี้ฝาก7w

6wค่ะ ตรวจแล้วรู้ว่ามีน้องก็ฝากเลย