25 ตอบกลับ

อันตราย ท้องอ่อนๆงด X ก่อนเลี่ยงแท้งคุกคาม เราก่อนท้องไม่มีอะไรกับสามีเลยพอสามีรู้ว่าท้องเค้าก็เฉยๆนะ บางคนบอกมีได้ในท่าที่เหมาะสม พอหมอนัดรกเกาะต่ำ อาจเป็นโน่นนี่นั่นคนเราไม่เหมือนกันนะคะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ช่วง3เดือนแรก ก็เลยปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์ด้วย หมอแนะนำให้งดมีเพศสัมพันธ์ช่วง3เดือนแรกค่ะ ตอนนี้6เดือนแล้ว มีได้ปกติ ไม่มีเลือดชมพูปนออกมาแล้วค่ะ

เรา1-3เดือน แฟนจะเลี่ยงการมีเพศสัมพันธ์ กับเรา ถ้ามี ก็เดือนละครั้ง-2ครั้ง แฟนไม่ค่อยกล้าทำเพราะกลัวเราและลูกเป็นอะไร ควรระวังคะ ห่างได้ห่างคะท้องอ่อนๆ

ที่เลือดออกอาจจะเป็นเพราะคุณพ่อทำรุนแรงไปรึป่าวคะ ของเรามีเลือดออกมานิดๆเพราะว่าเลือดไปเลี้ยงช่องคลอดเยอะ ไม่เป็นอันตรายแต่ครั้งต่อไปต้องเบาๆ 😅

ไปหาหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกให้ผฝพักผ่อนเยอะๆห้ามยกของหนักห้ามเดินเยอะให้นอนเฉยๆได้ยิ่งดี ตรวจฉี่ยังขึ้น2ขีด แต่จ่างๆค่ะ หมอนัดซาววันจันทร์นี่ค่ะ

วันนี้ไปหาหมอมาแล้วค่ะ พุ่งนี้ไปรพ.ใหย่อีกรอบ เด้กไม่มีการเจริญเติบโตและการเต้นของหัวใจ#ยุติการตั้งครรถ์😢😢😢😢

เราไม่มีเพศสัมพันธ์เรยจนคลอด เขาบอกว่ากัวโดนลูก เดี่ยวลูกเจ็บๆ😂😂 ระวังท้องก็ช่วยตัวเองเอาค่ะ

เหมือนสามีเราเลยค่ะแรกๆก่ห่วงลูก กลัวลูกเจ็บ กลัวโดนลูก พอหลัง 3 เดือนก่ยังมีปกติค่ะ

จริงๆมีได้ตลอดค่ะ แต่ถ้ามีเลือดออกคุณแม่อาจต้องงดก่อนนะคะ อย่างน้อยก็ให้ผ่านไตรมาสแรกก่อนค่ะ

มีเพศสัมพันธ์แนะนำให้มีตอนท้อง3เดือนขึ้นไปจ้า มีช่วงท้องแรกยังอ่อนอยู่ อาจกระตุ้นให้แท้งได้

ท้องอ่อนๆ ควรงดก่อนนะคะ คุณหมอท่านแนะนำมาค่ะ ยังไงแม่ไปหาหมอ ตรวจดูหน่อยนะคะ