ขอคำแนะนำค่ะ ช่วงนี้ฝันเห็นผีบ่อย นอกจากทำบุญแล้วควรทำอะไรอีกมั้ยคะ

เมื่อคืนฝันได้น่ากลัวมากๆเลยค่ะ 😖 มียายแก่ๆคนนึงแกวาปเข้ามาในห้องเรา แล้วมายืนข้างๆเตียงฝั่งที่เรานอน (ไม่เห็นหน้าแกนะคะ) แล้วแกก็ชี้นิ้วมาที่เราแล้วพูดว่า "มึงต้องมาเป็นกระสือแทนกู" พอแกพูดเสร็จแกก็เอาธูปจากไหนไม่รู้มา 1 กำ แล้วท่องคาถาที่เราก็ฟังไม่รู้เรื่อง เราพยายามเรียกแฟนที่นอนอยู่ข้างๆแต่เขาก็ไม่ได้ยินเรา เราก็เลยพยายามใช้เท้าถีบยายคนนั้น แต่แกก็เอามือจับขาเราไว้แล้วค่อยๆยื่นหน้าเข้ามาใกล้ๆเรา แล้วทำท่าทางเหมือนจะเอาธูปมาปักไว้ที่ตัวเรา ในความฝันคือกลัวมากกกจนกรี๊ดลั่นออกมาแล้วก็สะดุ้งตื่นขึ้นมาเพราะเสียงตัวเอง เลยหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาดูเวลา 05:47 น. เราก็เลยถ่ายรูปเก็บไว้ว่าฝันเห็นตรงนี้ แสงและเวลาที่ฝันเห็นเหมือนในภาพเลยค่ะ ปล.ท้องได้ 11w ค่ะ

45 ตอบกลับ

แม่หาปู่เวสสุวรรณโณ มาไว้คุ้มครองนะค่ะ ปู่เวสคือคุมภูผีปีศาต ผีทุกตัวจะกลัวปูเวสมากค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ตั้งแต่ท้องฝันเห็นผีบ่อยเหมือนกันค่ะ แต่ส่วนใหญ่เป็นผีเด็ก บางคืนตื่นขึ้นมาร่องไห

บ้านนี้ฝันเห็นกระสือ2วันติดแล้วค่ะโดยเฉพาะเมื่อคืน มาทั้งไส้เลย

VIP Member

นอนใส่พระก็ดีนะคะ สวดมนต์ เราเคยฝัน ผีจะมาเอาลูกเราเหมือนกัน ทำบุญบ่อยๆๆค่ะ

VIP Member

ลองเปลี่ยนสถานที่นอนค่ะ เช่นไปนอนที่บ้านอื่นอะไรแบบนี้ค่ะ ไปนอนบ้านแม่ก็ได้

พอดีพักที่หอค่ะบ้านอยู่ไกลจากที่ทำงาน แต่อาทิตย์ 1 ก็กลับไปนอนบ้าน 1 วันค่ะ

ฝันน่ากลัวมากค่ะแม่ สวดมนต์ กราบหมอน ห้อยสร้อยพระติดตัว ทุกคืนนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

เราก็ฝันเกือบทุกคืนมีคนมาดมหลังบ้างกัดมือบ้างน่ากลัวมากอะ

น้องฝันเห็นผีทุกคืนระหว่าง1-4 เดือน ฝันจนไม่อยากนอนเลย

เหมือยกันเรยเเต่ฝันว่าคนภายในครอบครัวรึญาติตาย

สวดมนต์ แผ่เมตตาก่อนนอน....ใส่สร้อยพระด้วยนะค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ฝันเห็นคนตายทุกครั้งที่หลับฝันเหมือนกันคะ