ขอคำแนะนำค่ะ ช่วงนี้ฝันเห็นผีบ่อย นอกจากทำบุญแล้วควรทำอะไรอีกมั้ยคะ

เมื่อคืนฝันได้น่ากลัวมากๆเลยค่ะ 😖 มียายแก่ๆคนนึงแกวาปเข้ามาในห้องเรา แล้วมายืนข้างๆเตียงฝั่งที่เรานอน (ไม่เห็นหน้าแกนะคะ) แล้วแกก็ชี้นิ้วมาที่เราแล้วพูดว่า "มึงต้องมาเป็นกระสือแทนกู" พอแกพูดเสร็จแกก็เอาธูปจากไหนไม่รู้มา 1 กำ แล้วท่องคาถาที่เราก็ฟังไม่รู้เรื่อง เราพยายามเรียกแฟนที่นอนอยู่ข้างๆแต่เขาก็ไม่ได้ยินเรา เราก็เลยพยายามใช้เท้าถีบยายคนนั้น แต่แกก็เอามือจับขาเราไว้แล้วค่อยๆยื่นหน้าเข้ามาใกล้ๆเรา แล้วทำท่าทางเหมือนจะเอาธูปมาปักไว้ที่ตัวเรา ในความฝันคือกลัวมากกกจนกรี๊ดลั่นออกมาแล้วก็สะดุ้งตื่นขึ้นมาเพราะเสียงตัวเอง เลยหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาดูเวลา 05:47 น. เราก็เลยถ่ายรูปเก็บไว้ว่าฝันเห็นตรงนี้ แสงและเวลาที่ฝันเห็นเหมือนในภาพเลยค่ะ ปล.ท้องได้ 11w ค่ะ

45 ตอบกลับ

ขอโทษนะคะ หันหัวนอนไปทางทิศตะวันออกหรือตะวันตกคะ แนะนำหันหัวนอนไปทางทิศตะวันออกค่ะ เพราะทางทิศตะวันตกเป็นทิศของคนตายเขาหันค่ะ

ทิศตะวันออกค่ะ แต่เป็นหอพักนะคะ

1ถึง3เดือนเราฝันเกือบทุกวันเห็นผี ตลอด จนนอนไม่หลับ จนตอนนี้6เดือน มีฝันบ้าง เเล้วฝันว่ามีคนให้สร้อยคอโบราณ ก็ได้ลูกสาว

ฝันเห็นผีเหมือนกันค่ะ แต่ตั้งแต่ลองเอาเข็มกลัดมาติดตอนนอนด้วยก็ไม่ฝันอีกเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ย แต่ก็ไม่ฝันอีก

ว่าจะซื้อมาติดเหมือนกันค่ะแต่เห็นว่าท้องยังเล็กอยู่เลยยังไม่ได้ซื้อค่ะ

สวดมนต์บ่อยๆ ค่ะ และไปทำบุญ ถวายสังฆทานค่ะ อุทิศบุญกุศลให้ หาพระมาคล้องคอและทำจิตใจให้สบาย เพราะยิ่งคิดจิตจะยิ่งตกค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ตอนเราท้อง3เดือนแรกชอบฝันเห็นผีฝันว่าแท้งลูกเรากัวมากแต่ปกติเราไหว้ท้าวเวชสุวรรณค่ะสวดคาถาแล้วรู้สึกสบายใจขึ้น

เราเป็นแค่3เดือนเหมือนกันค่ะ ฝันเห็นผีทุกคืน

ไหว้พระ สวดมนต์ แผ่เมตตา ทำสมาธิ ก่อนนอน ขอให้สิ่งศักดิ์คุ้มครองค่ะ #อย่าลืมกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลด้วยนะค่ะ

ปกติชอบฝันอะไรน่ากลัวๆเหมือนกันค่ะ เลยมีคนแนะนำว่าให้แผ่เมตตาก่อนนอนก็รู้สึกว่าดีขึ้น ลองดูนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ

VIP Member

ลองบูชาท้าวเวสสุวรรณ ทำจิตใจให้สบายหลายๆสิ่งอาจเกิดขึ้นจากความกลัว+ความเชื่อของเราด้วย

VIP Member

ลองบูชาท้าวเวสสุวรรณ ทำจิตใจให้สบายหลายๆสิ่งอาจเกิดขึ้นจากความกลัว+ความเชื่อของเราด้วย

ตอนท้องอ่อนๆ ฝันแต่เรื่องไม่ดี ฝันแต่ได้วิ่งหนี ไปนอนกางเต็นท์ก็ผีอำ มาตีท้องจนจุกค่ะ