7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันจ้า วันนี้ครบ1อ. ที่ ปจด ไม่มา ตรวจเมื่อวานขึ้นขีดเดียว อาการก็สิวเห่อ ปวดหลัง หิวนอน เวียนหัว ปวดคัดเต้านม จะมีโอกาศท้องไหมเนี่ย😂 #อ่านคอมเม้นแม่ๆแต่ละคนแล้ว ยังกังวลกับตัวเองไม่หายเลย😢

ปจด. มาช้ามาจากหลายสาเหตุค่ะ อาจจะท้องก็ได้หรือไม่ท้องก็ได้ ถ้าครบ 10 วันยังไม่มาลองตรวจดูอีกทีนะคะ บางทีฮอร์โมนอาจจะขึ้นช้าค่ะ หรือถ้าจะให้ชัวร์ก็ไปให้คุณหมอตรวจเลือดดู แต่อาจจะมีค่าใช้จ่ายตามมานะคะ

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ยังไม่ครบกำหนดปจด.มาค่ะ แต่รู้สึกมีอาการเหมือนคนท้องเลยลองตรวจค่ะพรุ่งนี้เช้าก็คิดว่าจะตรวจดูอีกค่ะยังไม่แน่ใจ100%

บางคน1-2วันก็ตรวจเจอแล้วค่ะ ยังไงอีก2-3วันลองตรวจซ้ำอีกทีนะคะ ใช้ฉี่ตอนเช้าหลังตื่นนอน ฉี่ทิ้งนิดนึงแล้วค่อยเก็บมาตรวจ

ขอบคุณคะ

3 วันค่ะ ลุ้นยิ่งกว่าหวยย ตอนนี้ 12w3d แล้วจ้า

ก่อน ปจด มา 5. วันค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

VIP Member

ตรวจตอนเช้าไหมคะ ฮอร์โมนอาจมีไม่มาก อาศัยตรวจตอนตื่นเช้าเอาค่ะ อาจจะเห็นขีดจางๆก็ได้นะคะ