44 ตอบกลับ

ไม่เล็กค่ะ ท้องของแต่ละคนใหญ่เล็กไม่เหมือนกันหลอกคะ ให้คุณแม่โฟกัสไปที่น้องในท้องดีกว่าว่าน้องแข็งแรงเติบโตตามอายุครรภ์ไหม ส่วนตัวเราว่าคนที่ท้องเล็กๆยังดีกว่าอะ เพราะตอนนี้เรา8เดือนกว่าแล้วท้องใหญ่จะลุกจะนั่งทีลำบากมากๆคะ

จ้า😁 ไม่ต้องกังวนเลยคะ เรานี่นับวันรอแหละอยากให้ถึงเดือนหน้าเร็วๆจะได้เห็นหน้าน้อง

เหมือนกันค่ะ ตอนนี้เจ็ดเดือนกว่า ไปไหนพอคนถามว่ากี่เดือนพอบอกไปเขาจะตอบมาว่าท้องเล็กมากๆ แต่จะถามหมอทุกครั้งที่ไปหาค่ะหมอบอกว่าน้ำหนักและขนาดน้องตามเกณฑ์ปกติดี ก็เลยไม่กังวล

ไม่เล็กค่ะคุณแม่ แค่หมอบอกน้องตามเกณคุงแม่ไม่ต้องเชื่อครายนะค่ะตอนแรกกังวนเหมือนกันแต่ถามคุงหมอเลยค่ะว่าเกียวไหม ไม่เกียวแค่ลุกอยุ่ในเกณคุงแม่สบายใจเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญค่ะ สำคัญอยู่ที่ลูกน้ำหนักถึงเกณฑ์ก็พอ ของเรา4เดือนมีแต่คนทักว่าท้องเล็ก พอไปซาวด์ดูแล้วน้ำหนักลูกปกติดีค่ะ

น่าตีคนทัก จริงๆค่ะ ท้องแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญ สำคัญตรงที่ลูกเราแข็งแรงดีค่ะ เชื่อหมอ ดีที่สุดค่ะ

🥰🥰

ไม่เล็กนะคะ น่าจะกำลังดีขอแค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอใจแล้ว ของเรา6เดือนหลายๆคนก็ว่าเล็กเหมือนกันแต่หมอบอกว่าตามเกณฑ์

เจ็ดเดือน บ้านนี้ยังไม่เท่าคุณแม่เลยค่ะ อาจจะเป็นเพราะบ้านนี้เป็นคนตัวเล็กด้วยค่ะ ซาวทุกครั้งบ้านนี้ก็ตามเกณอยู่นะค่ะ

หมอก็บอกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ แต่ก็แอบกังวลนิดๆ😊😊

ท้องเล็กเหมือนกันคะ ถ้าไม่ใส่ชุดคลุมเขาจะไม่รู้เลยว่าเราท้อง แอบเซ็งนิดหน่อย แต่อย่าสนใจเลยเนาะ เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ

แม่บ้านนี้ก้อเล็ก แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์แถมเกินเกินมานิดหน่อยด้วยค่ะโดนทักเหมือนกันจ้าแต่ไม่ใส่ใจ

เราก็ท้อง7เดือนคนทักท้องเล็กตลอดแต่ไปหาหมอๆก็บอกลูกตามเกณฑ์ยุ๊เรากังวนมากเวลาคนทักเครียดเลย

จริงค่ะแอบเครียดนิดนึง