10 ตอบกลับ

จำเป็นเนื่องจากทารกมีผิวที่บอกบางจึงจำเป็นต้องใช้เเป้งที่มีความอ่อนโยนต่อผิวมากอย่างเช่นเเป้งศรีจันทร์เบบี้นิวบอร์นพาวเดอร์ ตอนนี้ที่บ้านก็ใช้อยู่ค่ะ

แป้งเด็กคือ ต้องออ่นโยนต่อผิวกลิ่นไม่ฉุนไม่ฟุ้งกระจายช่วยลดการอับชื้นได้ดีช่วยลดอาการแพ้ผื่นคันต่างๆได้

จำเป็นมากค่ะ เพราะช่วยในเรื่องของการปกป้องผิวจากความเปียกชื้นและช่วยทำให้ลูกสบายตัวค่ะ

ใช้ทาป้องกันผดผื่นตามร่างกายของลูกน้อย โดยเฉพาะบริเวณจุดซ่อนเร้นก่อนใส่ผ้าอ้อม 

เเล้วเด็กเป็นแป้งที่เหมาะสมสำหรับทารกเพราะทารกมีผิวที่บางแพ้ง่าย

ทารกมีผิวที่บอบบางและแพ้ง่าย จึงต้องเลือกแป้งที่ใช้เฉพาะ

TapFluencer

จำเป็นค่ะ ใช้ทาผดผื่นได้ ที่บ้านก็ใช้ศรีจันทร์Newborn ค่ะ

ลุ้นๆๆอีกแล้ว

Super Mum

📌📌

Super Mum

📌