24 ตอบกลับ

ของเราก็ซาวด์หน้าท้องครั้งแรกตอน5 วีค เจอถุงตั้งครรภ์ หมอเลยขอดูทางช่องคลอด เจอน้องแต่เล็กมากๆ หมอนัดอีกทีวันที่9 บ้านนี้ก็ลุ้นค่ะ ว่าน้องจะยังอยู่ ก่อนหน้านี้ยกของหนักแล้วปวดท้อง หวั่นๆอยู่เหมือนกันค่ะ

ของเราซาวด์เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอตัวอ่อนตอน5w5d ถุงเล็กแค่8มิลค่ะ ซาวด์เจอน้องอีกทีตอน7วีคพร้อมได้ยินเสียงหัวใจน้องเต้นค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ ทำใจให้สบายๆ

ของเรา 5w 5d เจอตัวอ่อนแล้วค่ะ ถ้าหมอไม่ได้บอกว่าท้องลมยังไม่ต้องกังวลนะคะ พักผ่อนเยอะๆรออีกรอบดีกว่าค่ะ อีกรอบเรานัดใหม่ตอน 8w ก็เห็นหัวใจเต้นแล้วค่ะ

ของเรา6wเจอแต่ถุงตั้งครรภ์แถมขนาดเล็กด้วย อีก2อาทิตย์หมอนัดอีกทีค่ะ กังวลเหมือนกัน เคยแท้งเด็กหยุดการเจริญเติบโตเหมือนกันค่ะ กังวลมากค่ะ

บ้านนี้ก็ไปฝากท้องตอนได้5วีคนิดๆค่ะซาวด์เจอแต่ถุงน้ำเหมือนกัน หมอเลยนัดมาซาวด์อีกทีตอนครบ8วีคถึงเจอตัวน้องกับเสียงหัวใจค่ะ

เราค่ะไปซาวด์ตอน5วีคตรงหน้าท้องไม่เจออะไรเลยค่ะว่างเปล่ามาก หมอนัดอีกครั้ง8วีคเจอน้องแล้วค่ะ อดใจรออีกนิดนะคะ

VIP Member

ใจเย็นนะแม่ อายุครรภ์ยังน้อย เดี๋ยวซาวด์รอบต่อไปอาจจะเจอคะ น้องยังจิ๋วมากๆเลย

ไปซาวด์ตอน5สัปดาห์ไม่เจออะไรเลยค่ะว่าจะไปซ่วด์ดูอีกรอบกลัวกังวลว่าจะเจอมั้ย

ของเราตอนท้องก็ไม่เจอน้องเหมือนกันค่ะก็ไปเจอตอน 9 วีคเเล้วค่ะ

5 wk. จะเจอแค่ถุงตั้งครรภ์ค่ะแม่ ต้องรออีกหน่อย ซัก 8 wk. ไป u/s ใหม่ค่ะ