41 ตอบกลับ

เราไม่ปวดค่ะ นอกจากยกแขนขึ้น ยกขึ้นปวดเหมือนมดกัดค่ะ **แนะนำนะคะ ให้นวดตรงที่เราฉีดอะคะ นวดให้ได้มากที่สุดๆ นวดจนเราเมื่อย ก็ให้สามีช่วยนวดต่อ คือแบบว่างก็นวด มันจะเบาลงได้ บางคนก็หายเลยค่ะ

ของแม่ฉีดวัคซีนอะไรมาคะบาดทะยักหรือว่าไข้หวัดใหญ่พอดีเดือนหน้าหมอนัดฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่เลยกลัวว่าจะปวดแขนน่ะค่ะ😂

3-4 วันก็หายค่ะ ถ้าปวดมากจนทนไม่ไหวกินยาพาราได้ค่ะแม่ แต่แค่ 1 เม็ดพอค่ะ คุณหมอบอกแม่บ้านนี้มาค่ะ

VIP Member

บ้านนี้โดนบาดทะยักเข็มแรก ปวด1อาทิตย์คะแม่ เพราะพยาบาลฉีดบนกล้ามเนื้อแขนคะ

ขอดูรูปตอนท้อง5เดือนหน่อยค่ะบ้านนี้ท้องไม่ออกเรย #กลัวลูกตัวเล็ก

ท้องเล็กไม่เกี่ยวว่าลูกจะตัวเล็กน่ะค่ะ คุณหมอจะซาวให้ดูขนาดเด็กค่ะ ส่วนมากท้องไปใหญ่ตอน7-8เดือนก็มีค่ะ

บ้านนี้ วันที่3ก็เบาลงหน่อยค่ะ พยายามอย่านอนทับแขนที่ฉีดมานะคะ

ไม่เกิน 3 วันก็หายค่ะ พยายามอย่านอนทับแขนข้างที่ฉีดมานะคะ

ประมาณ3 วันค่ะ ปวดจนเป็นไข้ ของแม่ฉีดบาดทะยักค่ะ

แม่บ้านนี้ฉีดมาเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ปวดเลยค่ะ

3วันค่ะ เพิ่งฉีดเมื่อวาน ปวดเหมือนกันค่ะ 😅