7 ตอบกลับ

อย่าไปสนใจเลยค่ะ แค่ชื่อเด็ก 7 วันยังทักทางลบได้..คนประเภทนี้ไม่จำเป็นต้องให้ค่าค่ะแม่ เอมมี่ (ammie) แปลว่า ผู้เป็นที่รักของทุกคน แม่ตั้งได้ดีมากแล้วค่ะ มั่นใจเข้าไว้ค่ะ ✌🏻♥️

จริงๆไม่ต้องสนเลยค่ะ คนอื่นลูกเราจะตั้งยังไงก็ได้ ลูกสาวเราเองชื่อดีดี้ แถวบ้านครอบครัวก็ถามตลอดทำไมเอาชื้อนี้ก็เราจะเอาอ่ะ ใครว่าไงก็ชั้ง สุดท้ายก็เรียกมาจนได้3ปีแล้วค่ะ

บ้านนี้น้องเป็นผู้ชายค่ะ แม่กับพ่อตั้งใจจะตั้ง ด.ช.ขวัญใจ ทั้งชื่อจริงและชื่อเล่น แต่ปู่ย่าไม่เอาด้วยแม่เลยถอยคนละครึ่งให้ปู่ย่าตั้งชื่อจริง แม่ตั้งชื่อเล่น

ตอนนี้น้อง 6 เดือนแล้วแม่กับพ่อก็เรียกขวัญใจนะคะ คนอื่นจะเรียกยังไงก็ช่าง ไม่เอาด้วยก็แล้วแต่ แม่บอกน้องทุกวันว่าน้องชื่อใจ ขวัญใจนะลูก

อย่าไปสนค่ะ​ คนอุ้มท้องคนคลอด​ คือเราค่ะ​ แค่เราคิดว่ามันดีแล้ว​ ก็คือดีค่ะ❤️

โนสนค่ะแม่ บ้านนี้ตั้งเป็นชื่อญี่ปุ่นไปอีกจ้า เรียกบ่อยๆให้คนรู้สึกชิน

Super Mum

แม่ชอบชื่อลูกพอค่ะ จบ ไม่ต้องไปฟัง ปล่อยผ่าน

โนสน โนแคร์ ไปค่ะคุณแม่