17 ตอบกลับ

Super Mum

ปรึกษาคลินิกนมแม่นะคะ ให้น้องเข้าเต้าดูดกระตุ้นบ่อยๆ เดี๋ยวก็มาค่ะ ✌️✌️✌️

บ้านนี้คนเฒ่าคนแก่แกงหัวปลีให้กิน หมดไปแค่2หัว ตอนนี้น้ำนมทะลักเลยค่ะ

TapFluencer

ไม่ต้องเครียดค่ะ เป็นเรื่องปกติที่น้ำนมจะมาช้า แม่ท้อง2แล้ว น้ำนมยังมาวันที่ 3-4 ค่ะ

ถ้ายังไม่มีก็รองบีบมือดูก่อนะคะเป็นปกติค่ะส่วนมาก3-4วันไปแล้วถึงจะมีเยอะขึ้น

อินทผาลัมแห้งใส่น้ำร้อนเป็นชาอินทผลัมค่ะแม่ มาไวมาเยอะ ข้นดีด้วยค่ะ

บ้านนี้น้ำนมก็ไม่ไหลเหมือนกันค่ะ

ของเรากว่าจะมาก็ 5 วันค่ะ 😅

ดืมน้ำขิงเยอะๆค่ะช่วยได้