46 ตอบกลับ

6w ค่ะ ซาวด์ช่วงแท้งคุกคามมีเลือดออก เนื่องจากรกลอกตัว ครรภ์เดี่ยวนะคะ ที่เห็นคล้ายๆ2ถุงคือีกฝั่งช้ำเลือดค่ะ ตอนนี้ประคับประคองมาได้ 10w แล้วค่ะแม่

น้องปลอดภัยดีใช่ไหมค่ะ แม่ป้องกันยังไงค่ะ

อายุครรภ์เราเท่ากันเลยค่ะ🥰 เเต่เราจะได้ซาววันศุกร์นี้ค่ะ ตื่นเต้นมากเลย เพราะเคยมีเลือดสีน้ำตาลไหลออกมาได้ 1-2 วัน เเม่เคยมีรึเปล่าคะ

เราเคยเป็นค่ะตอน8สัปดาห์กันวลมาดไหลเยอะด้วย แล้วหายไปเอง หลังจากนั้นไม่มีแล้วค่ะ ให้หมอตรวจน้องปกติดี น่าจะเป็นเลือดเก่า หากเป็นแดงสดอาจจะอันตรายค่ะ

ซาวด์ครั้ง ที่ 2 ค่ะ 6w5d เจอหัวใจ คุณแม่ดีใจมากๆ ครั้งแรกไปซาวด์ตอน 4w5d เจอแต่ถุงครรภ์ ตอนนี้ 9w6d แล้วค่ะ ❤️

ตอนที่ซาวด์ก็มองเห็นการเต้นของหัวใจนะคะ บางโรงพยาบาลก็จะใช้เครื่องฟัง อันนั้นจะได้ยินเสียงหัวใจเลยค่ะ

ซาวด์ครั้งแรก 6w2d ได้ยินเสียงหัวใจตื่นเต้นมากค่ะ ตอนนี้9w1d ท้องแรกค่ะ ตื่นเต้นตลอดเวลา อยากเจอแล้ว

ซาวตอน6wค่ะ น้องหัวใจเต้นแล้ว ซาวตอนภาวะแท้งคุกคาม ดีใจค่ะ น้องปลอดภัย ตอนนี้ 7w1d 💕

คุนแม่มีอาการยังไงบ้างคะ

8W6D จ้า ท้องสองตื่นเต้นเหมือนกันเลยความรู้สึกเหมือนพึ่งเคยท้องยังไงอย่างงั้น

มีหัวใจดวงน้อยๆ เต้นตุ๊บๆๆ แล้วแต่ยังไม่ต่อยชัดเลยค่ะแม่น้องยังอ่อนอยู่ ❤️

ซาวตอนนั้นเพิ่งรู้ว่าตัวเองท้อง เพราะมีเลือดออกตอนนั้นน้องได้6w1dค่ะ

9 W ท้อง2 เหมือนกันคะแต่ปิดอู่นานถึง10 ปี ตอนนี้ตื่นเต้นยังกับท้องแรก

6w2d ค่ะ ช่วงได้ยินเสียงหัวใจเต้นดีใจมากค่ะ ท้องแรก ตอนนี้ 9w3d แล้วค่ะ

ของเรา16มี. คจ้า