4 ตอบกลับ

เลยช่วงเวลาที่คุณหมอจะเช็คความสมบูรณ์ ความผิดปกติ ความพิการ อวัยวะครบหรือไม่ หรือดาวน์ซินโดรมแล้วค่ะ ต่อให้ตรวจหลังจากนี้ถ้าน้องมีความผิดปกติก็ไม่สามารถแก้ไขอะไรได้แล้วค่ะ ไม่สามารถยุติการตั้งครรภ์ได้แล้วค่ะ ต้องยอมรับผลที่ตามมาค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ เพราะว่ากลัวว่าลูกจะเป็นอะไรก็เลยคิดมากค่ะ ถ้าเป็นอะไรคงต้องยอมรับจริงๆ เพราะเราไปหาหมอไม่ได้จริงๆ 😔 ขอบคุณมากนะคะ

ที่นั่นได้ไปฝากครรภ์มั้ยคะ...กินอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ นม ผลไม้ อย่าให้ขาดออกกำลังกายสร้างภูมิคุ้มกันเบาๆค่ะ ดูแลสุขภาพกายและใจคุณแม่ให้ดีๆ อย่าวิตกกังวลมาก สู้ๆนะคะ🤗

จ้า...สู้ๆนะคะ

ฝากท้องสำคัญมากนะคะเเม่ น้องควรได้รับโฟลิกบำรุงค่ะ เเม่เองก็ต้องได้ยาบำลุงเลือดเเคลเซียมมากินค่ะ ตอนคลอดจะผลนะคะเเม่

ยาโฟลิก เเม่ซื้อได้ตามร้านยาจ้า

เราก้อยุมาเลเซีย​ค่ะแม่ยุโกตาบารู​ท้องได้3เดือนกว่าไปหาหมอคลินิก​ได้ค่ะแม่ไม่มีคนค่ะ

ที่เคแอลคลีนิคแถวบ้านปิดหมดเลยค่ะ ต้องไปรพ.อย่างเดียว แต่จะไปคนเดียวเราก็ไม่เก่งภาษาด้วย กลัวคุยกับหมอไม่รู้เรื่องอีก😔