10 ตอบกลับ

ถ้าน้องดูดขวดตั้งแต่คลอด น้องจะไม่เอาเต้าแม่ค่ะ ลูกของพี่สาวก็เป็นค่ะ เพราะตอนคลอดแม่ไม่มีน้ำนมเลยได้กินนมผงใส่ขวดนม หลังจากนั้นน้องก็ไม่เอาเต้าเลย ต้องได้ปั้มนมใส่ขวดให้กิน

ขอบคุณคะแม่

แรกๆลูกเราไม่เอาเต้าเหมือนกันค่ะ เพราะหัวสั้น เราจับยัดทุกวันเป็นเดือน ทำทุกวันค่ะ เผื่อเค้าจะยอมกิน สู้ค่ะแม่

เอาดูดทุกวันจะอวกทุกวัน สงสารลูกค่ะ แต่ดูดขวดเก่งมากคะ

บ้านนี้ปั้มล้วนจ้าเเม่ น้องไม่เอาเต้าเหมือนกัน ตั้งเเต่น้อง1เดือน จนตอนนี้4เดือนเเล้ว ไม่เข้าเต้าเลยจ้ะ

ดูดเต้า2วันค่ะ วันที่อยู่ รพ. พอกลับบ้านปั้มใส่ขวดให้ดูด เขาก็ไม่ดูดเต้าอีกเลยคะ

ส่วนตัวน้องไม่กินขวดเลยค่ะลองให้กินแล้วไม่ยอมดูดน้องได้21วันเข้าเต้าอย่างเดียวเลย😂😂

เอาขวดแบบจุกใหญ่ที่เหมือนเต้านมคะแม่ จุกเล็กเขาก็ไม่ดูดคะ

ตอนเอาเข้าเต้าช่วงแรกก็เป็นค่ะเหมือนลูกขยะแขยงเลย😂😂แต่พอยัดเข้าเรื่อยๆก็ดูดค่ะ

อิจมาก บ้านนี้เข้าเต้าอย่างเดียวไม่เอาขวดนมเลย แม่เหนื่อยมาก แทบไม่ได้ทำอะไร

เหมือนกันเลยค่ะ ซื้อขวดนม เครื่องปั๊มนมไว้ สุดท้ายต้องขาย😆แม่เพลียเลย

VIP Member

บ้านนี้21วันเท่ากันเลยค่ะ ดูดทั้งขวดดูดทั้งเต้าค่ะ

ดีจังคะ แม่

ลองให้ดูดขวดดูนะค่ะ​ ลูกหลายๆท่านก็ไม่ชอบเข้าเต้าค่ะ

น้องดูดขวดค่ะ ดูดเก่งมาก4ออน แปบๆ หมดค่ะ

ถ้าน้องดูดขวดแล้วจะไม่เอาเต้าค่ะ เต้าไหลไม่ต่อเนื่อง

ใช่ค่ะ น้องดูดขวด กินที4ออน แปบๆหมด ค่ะ

VIP Member

เกี่ยวกับท่าเข้าเต้าไหมค่ะ

ลูกดูทีไรเขาจะอวก เหมือนเขาเหม็น และหันหน้าหนีเลยค่ะ