15 ตอบกลับ

ยินด้วยนะคะ ของบ้านนี้เคยหลุดมาแล้ว2ครั้งครั้งนี้ก้ลุ้นไม่ขึ้เลยคะตรวจอัลตราซาวด์2รอบห่างกัน2อาทิตย์ ตัวน้องเท่าเดิมไม่โต และตั้งแต่รุ้ว่าท้องหมอก้ให้ยากันแท้งมากินตลอด

สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้เคยแท้งไป3 ท้อง

บ้านนี้กินยากันแท้งมาตลอดเลยค่ะ ตั้งแต่ 5 วีค คุณหมอให้กินถึง 12 + ฉีดยาด้วย ยังมีเลือดออก8w อยู่​3วันค่ะ

ขอโทษนะคะ ขอสอบถามค่ะ ภาวะแท้งคุกคาม มีอาการแบบไหนคะ กำลังตั้งครรภ์ 8สัปดาห์ ขอถามเป็นความรู้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแต่ฉีดเข็มเดียวตั้งแต่8สัปดาห์ตอนไม่มีเลือดออกแต่หมอไม่ให้ยกของหนักค่ะ

ของเราก็มีเลือดออกครั้งเดียวค่ะ แต่ต้องฉีดให้ครบจนถึง 12 วีค งดยกของ งดเพศสัมพัน เพราะเคยแม้งมาแล้ว 3 ท้องค่ะ

แม่เลือดออกเยอะมั้ยค่ะ บ้านนี้ไปหาหมอวันนี้ หมอว่ามีภาวะเสี่ยงแท้ง50/50ได้ยามาทานค่ะ

ไม่เยอะค่ะ เป็นสีน้ำตาลออกมาตอนฉี่ 1 ครั้ง ตอน 6 วีค เราเคยแท้งไป3 ท้องค่ะ หมอเค้าเลยฉีดยาให้เลยครั้งนี้

บ้านนี้ฉีดถึงสัปดาห์ที่ 12 ค่ะ หน่วงสะโพกข้างที่ฉีดสุดสุด คุณแม่สู้สู้นะคะ

ใช่ค่ะ ปวดๆ เราก็ฉีดถึง 12 วีคค่ะ ปวดแต่ทนได้กลัวเสียเค้าไปอีก

เป็นกำลังใจให้คะ บ้านนี้ฉีดอยู่2เดือน กว่าเลือดจะหายสนิท

บ้านนี้ออกแค่ครั้งเดียวค่ะ แต่เคยแท้งไป3 ท้อง คุณหมอเลยกลัวจะแท้งอีกเลยฉีดให้ค่ะ ทัองก่อนๆที่แท้งไม่ได้ฉีด

เคยแท้งเหมือนกันค่ะ ตอน 5 wks. เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ฉีดมาแล้ว 1 เข็มค่ะ มีเลือดออกรอบถุง

สู้ๆไปด้วยกันนะคะ 🥰

บ้านนี้ฉีกทุกอาทิตย์คะ อีก3เข็ม ครบ14เข็ม

ค่ะ สู้ๆคะแม่