18 ตอบกลับ

บ้านนี้เเม่เป็นพาหะลูกไม่เป็นหมอบอกไม่น่าห่วงจ้าหมอให้ยาบำรุงเลือดกับให้กินนำ้หวานไข่เเดงมื้อล่ะฟอง

บ้านนี้ก้อเลือดจางค่ะวันนี้เจาะเลือดความเข้มข้น25เปอร์เซ็นเองค่ะหมอเลยสั่งให้เลือดด่วนค่ะ

บ้านนี้เป็นแม่เป็นพาหะ พ่อไม่เป็น ลูกคนแรกออกมาเป็นพาหะเหมือนเรา แต่ก็แข็งแรงดีค่ะ

เป็นค่ะ..เป็นตัวโรคเลยไม่ใช่พาหะ..แต่พ่อไม่เป็นเลยไม่มีปัญหาค่ะ อย่ากังวลนะคะ☺️☺️

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-153064)

VIP Member

เป็นค่ะตอนแรกหมออัดยาให้ค่ะ พอเจาะเลือดตรวจครั้งที่2ก็ต้องให้เลือดเลยค่ะ

VIP Member

จางเหมือนกันคะ หมอบอกให้กินยาตามหมอสั่ง กินไข่ และอาหารที่มีธาตุเหล็กค่ะ

บ้านนี้เป็นตอนนี้หมอให้กินยา2ตัวต้องกินทุกวันและก็ผักใบเขียวและตับช้วย

แม่บ้านนี้ก็เป็น หมอบอกให้ทานยาตามที่หมอสั่งทุกวันคะ ห้ามลืมห้ามขาด

Super Mum

แนะนำให้ตรวจนิฟตี้ค่ะ ถ้าพ่อเขาแข็งแรง ความเสี่ยงต่ำค่ะ ไม่ต้องห่วง