9 ตอบกลับ

บ้านนี้พึ่งหายค่ะเป็นได้ประมาน2อาทิตย์ กินน้ำอุ่นเยอะๆห้ามกินน้ำเย็น ถ้ามีไอเจ็บคอกินน้ำมะนาวคั้นสดผสมเกลือค่ะทุกเช้า พักผ่อนเยอะๆ ถ้ามีอาการคัดจมูกให้เอาน้ำเกลือล้างจมูกค่ะ ขอให้หายเร็วๆนะทรมานมากจริงๆ

แม่บ้านนี้ก็เป็น2อาทิตย์ค่ะ ทรมานมาก ขอให้คุณแม่หายไวๆนะคะ พยายามกินน้ำเยอะๆนะคะ ช่วยละลายเสมหะหรือน้ำมูกได้

พักผ่อนให้เพียงพอนอนเยอะๆ ดื่มน้ำอุณหภูมิปกติ และทานวิตามินC

VIP Member

แพ้อากาศรึเปล่าคะ ต้องปรึกษาหมอภูมิแพ้ค่ะ

กินยา จิ้บน้ำอุ่น นอนพักเยอะๆขอให้หายไวๆนะคะ

นอนพักก้อหายใจม่ออกอีกอ่ะ แทบจะนอนม่หลับเรยคร่ากลางคืนอ่ะ

ดื่มน้ำ พักผ่อนเยอะๆนะคะ

VIP Member

นอนเยอะๆ ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

หายไวๆ นะค่ะ

กินน้ำเยอะๆๆค่ะ