2 ตอบกลับ

ของเรายุติการตั้งครรภ์ตอน 10 วีค เพราะตัวอ่อนหยุดการเจริญเติบโต หมอให้อมยาใต้ลิ้น 2 เม็ด เจ็บท้องอยู่ประมาณ 2-3 ชั่วโมงถุงตั้งครรภ์ก็หลุดออกมา จากนั้นเข้าห้องผ่าตัด ดมยาสลบขูดมดลูกค่ะ เลือดออกวันเดียวหาย ตรวจการตั้งครรภ์ไม่ขึ้นสองขีดแล้ว ผ่านไปเดือนนึง ปจด.ก็มา และอีกเดือนต่อมาก็ตั้งครรภ์อีกครั้งค่ะ

ไม่เสียค่ะ เพราะหมอประเมินให้ยุติการตั้งครรภ์เนื่องจากตัวอ่อนเสียชีวิตแล้ว แต่ถ้าท้องอยู่แล้วจะไปยุติการตั้งครรภ์โดยสมัครใจอันนี้ไม่ทราบเลยค่ะ

VIP Member

เราท้องลมปฏิสนธิแล้วไม่พัฒนาเป็นตัวอ่อน พบแต่ถุงตั้งครรภ์ เหน็บยา วางยาสลบ ขูดมดลูก