12 ตอบกลับ

ไปหาหมอเลยค่ะ โรงพยาบาลนะคะ เรานอนรักษาตัวอยู่ค่ะ ตั้งแต่วันที่6แล้ว ตอนนี้ยังอยู่โรงบาลอยู่เลยค่ะ อย่าใจเย็นนะคะ อันตรายมาก หมอจะตรวจและบอกเราดีที่สุดค่ะ ช้าไปอาจจะเสียใจได้นะคะ เป็นไรต้องรีบหาหมอค่ะ

หมอว่าเป็นอะไรนะคะ

น้องโก่งตัวไหมคะ จะโก่งแปปนึงแล้วยุบ และโก่งอีก เพราะเราก็เป็นเหมือนกันค่ะ ลูกเราชอบโก่งตัว เวลาไปหาหมอซาวก็โก่งตัว กระดกก้นใส่หมอ

ขอบคุณค่ะ

ลองสังเกตุดูค่ะ ถ้านอนตะเเคงเเล้วไม่เป็น อันนี้นอนหงายทำให้มดลูกลอยตัวค่ะ ตะเเคงดีกว่านะคะ เลือดไหลเวียนได้ดีกว่า

ถ้าท้องไม่ถึง 27วีค น้องยังไม่โก่งตัว แปลว่ามดลูกลอยเพราะนอนหงายค่ะ พยายามนอนตะแคงนะคะ

ตอนนี้ท้องได้24วีคแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นบ่อย จะเป็นเฉพาะเรานอนหงาย พยายามอย่านอนหงายเยอะ นอนตะแคงบ้างค่ะซ้ายขวา

พยายามขยับตัว พริกหัวช้าๆค่ะ อย่านอนหงายมาก มดลูกลอยค่ะ เเนะนำให้พบแพทย์ด้วยค่ะ

เป็นแค่แปปเดียวมั้ยคะ เกิดจากการเปลี่ยนท่าเร็ว

Super Mum

น่าจะมดลูกลอยตัวค่ะ แนะนำนอนตะแคงดีกว่านะคะ

20วีค สับสนค่ะระหว่างโก่งตัวกับท้องแข็ง

มดลูกลอยคะแม่

Super Mum

นอนหงาย มดลูกลอยค่ะ เรื่องปกติ