5 ตอบกลับ

บ้านนี้คุณหมอจ่ายยาเป็นทาซินอลหลอดสีเขียวค่ะ น้องเป็นผิวหนักอักเสบด้วยก็หายหมดเลยนะคะแล้วก็พยายามทาครีมบ่อยๆให้ผิวน้องชุ่มชื้น

VIP Member

หลังกินนมทุกมือ ลองใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดปากน้อง แล้วทาบีเพนเทนนะคะแม่ แล้วก็หลังอาบน้ำ ทาครีมให้น้องทุกครั้งเพื่อความชุ่มชื้นค่ะแม่

ถ้าไม่มีงบ วาสลีนค่ะแม่ หรือทาอะไรก่อนแล้วอย่าลืมตามด้วยวาสลีนทุกครั้งค่ะ

ขอบคุณค่ะ ได้ลองวาสลีนแล้วค่ะ ตอนนี้แดงๆเริ่มหายแล้วค่ะ 😊

บ้านนี้ลองใช้ตัวนี้ค่ะ ซื้อหลอดเล็กมาใช้ก่อน ดีขึ้นมากๆ ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

บีมแพนแทรน