5 ตอบกลับ

VIP Member

แม่เน้นทานโปรตีนก็ได้ค่ะ เนื้อสัตว์​ ไข่ไก่​ ผักอันไหนทานได้คุณแม่ก็ทานบ่อยๆเอาค่ะ เพราะเดี๋ยว​จะท้องผูก ส่วนน้ำผลไม้ทานได้ค่ะ แต่ไม่แนะนำให้ทานบ่อยๆ เพราะเสี่ยงเป็น​เบาหวาน​ขณะ​ตั้งครรภ์​ค่ะ

VIP Member

ก็อาจจะขาดไฟเบอร์ไปช่วยเรื่องการขับถ่ายค่ะ ดื่มเป็นน้ำก็จะได้แต่วิตามินค่ะ ส่วนผลไม้ก็จะแถมน้ำตาลไปด้วย พยายามทานผักหน่อยค่ะ ถ้าทานได้ก็จะดีมากๆ นะคะ

VIP Member

ถ้าไม่ทานแก้ท้องผูกยากมากค่ะ น้ำผักผลไม้ทดแทนไม่ได้ค่ะ แถมเพิ่มน้ำตาลให้อีกถ้าดื่มเยอะ พยายามหน่อยค่ะ

VIP Member

กินผลไม้เยอะ ระวังเรื่องน้ำตาลในเลือดด้วยนะคะ

VIP Member

ให้กินแบบคั้นสดไม่ใส่น้ำตาลจะดีมากเลยค่ะ