21 ตอบกลับ

กินเหมือนกัน​ค่ะช่วงแรกๆพอหลังน้ำตาล​เริ่มเยอะ​ขึ้นเลยไม่ค่อยกินแล้วจ้าช่วงนี้​กินผลไม้ที่มีกากใยแทนจ้า

กินได้ค่ะบ้านนี้กินตลอดระดับน้ำตาลก็ปกติดีขับถ่ายคล่องดีด้วยค่ะ

ผักสดดีกว่านะแม่ เพราะบ้านนี้แรกๆก็กินน้ำตาลพุ่งปรี๊ดเลยค่ะ

กินได้คะ แต่ระวังเรื่องน้ำตาลทางที่ดีพยายามกินผักดีกว่าคะ

ม่เคยกินแบบนี้เลยคะแม่ ปัยตรวจทีไรน้ำตาลก้อม่มี😂😂

ระวังเรื่องน้ำตาลค่ะ แนะนำเป็นคั้นสดจะดีกว่าค่ะ

VIP Member

กินแทนกันได้จ้า แต่กินผักสดจะดีกว่านะคะ

อันนี้มันมีน้ำตาลนะคะ กินผักสดดีกว่า

มันก็ดีค่ะแต่ระวังเรื่องน้ำตาลหน่อย

TapFluencer

ต้องกินของดอยคำค่ะ ไม่มีน้ำตาลด้วย