18 ตอบกลับ

ชอบกินเหมือนกันกินเช้ากลางวันเย็นเลยค่ะก่อนท้อง พอตั้งท้องกินไม่ได้เลยค่ะ ทั้งเหม็นทั้งอ้วกไปทุกอย่างกินข้าวกับเกลือมาจนตรบ13สัปดาห์1วันแล้วค่ะ

ได้ค่ะ อย่าทานรสจัดก็พอ เราก็กินตั้งแต่ยังไม่รุ้ตัวว่าท้องกินทุกวัน เช้ามากินกลางวันกิน ทุกวันเลยค่ะ

ปลาร้า ปู ต้องต้มสุกนะคะ ถ้าชอบทานมากถึงขนาดกับทานทุกวัน ก็ซื้อเครื่องมาตำเองดีกว่าค่ะ

กินได้ค่ะแม่ แต่ต้องเน้นเรื่องความสะอาดหน่อย เพราะอาจจะทำให้คุณแม่ท้องเสียได้ค่ะ

บ้านนี้ก็กินจร้าทานทุกครั้งที่อยากกิน ทานได้นะค่ะแต่อย่าทานเผ็ดมาก

เราก็กินบ่อยค่ะ อยากกินมากกว่าตอนยังไม่ท้อง แต่ก็เน้นสุกสะอาดนะคะ

กินได้ค่ะ แต่ต้องเป็นปลาร้าต้มสุก และผงชูรสไม่ควรมากเกินไปค่ะ

กินได้จ้า เราจะคลอดแล้วยังกินอยู่เลย แต่อย่ากินเยอะมาก จะไม่ดีค่ะ

เราก็กินบ่อยค่ะ แต่พอท้องแก่ขึ้นก็หยุดกินเพราะกลัวครรภ์เป็นพิษ

เราก็กอนนะ อร่อยดี แต่ก็เน้นกินน้ำตามเยอะๆๆๆ มันเค็มกลัวบวม