5 ตอบกลับ

ใจเย็นจ้าแม่ บ้านนี้ตอนคลอดน้องใหม่ๆก็กินแต่แกงพริกกับน้ำอุ่น กินอยู่แบบนั้นทุกวัน แถมบังคับให้กินยาจีนอีก แต่มันก็เป็นผลดีกับเรา คิดในทางที่ดีมีแม่ผัวเป็นห่วงขนาดนี้น่าดีใจมากกว่าแม่ผัวที่ทำเหมือนเราเป็นคนนอกนะค่ะ เรื่องอื่นก็ค่อยๆคุยกันนะค่ะ ยังไงเราก็ได้เลี้ยงลูกเอง

555ทนเอาเนาะแม่ บ้านนี้เบื่อเหมือนกันค่ะไม่ฟังค่ะ อยากกินอะไรให้ผัวหาให้กินค่ะ ดีที่เค้าเข้าใจ เราต้องกินบำรุงน้ำนมนะคะ ที่ต้องงดตอนนี้มีแต่น้ำปลาร้าค่ะที่ยังไม่กิน

บ้านนี่พูดว่า อย่าเลี้ยงลูกตามหมอให้มันมากเลย 😒🙄😮‍💨 คุณไม่สบายยังไปหาหมอเลย หัวจะปวด โชคดีไม่ได้อยู่ร่วมบ้านกันค่ะ นานๆเจอกันที

ดีหน่อยค่ะบ้านนี้แม่ผัวไม่ยุ้งวุ่นวายอยากทำไรทำแถมอยากกินอะไรก็ทำให้กินถือว่ายังน่ารักตอนแรกก็แอบกลัวเจอแบบนี้เหมือนกัน

แยกบ้าน แบบนี้ประสาทแน่นอน เลี้ยงลูกเหนื่อย แม่ผัวแบบนี้ ตายก่อนค่ะ