ถามแม่หน่อยจ้า

เบิกค่าคลอด มาตรา33 กี่วันเงินถึงจะเข้า #เจ้าหน้าที่บอก1เดือนเงินถึงจะเข้า มันนานขนาดนั้นหรอคะ

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้​4วันค่ะ​ เขาจะมีใบเสร็จมาให้ตอนเราไปยืนเอกสาร​ บอกว่า​เงินจะเข้าถายใน5วันทำการ​ ถ้าไม่เข้าให้เราติดต่อเขาเลยค่ะ​

2y ago

บ้านนี้ยื่นเรื่องไปวันที่ 17 พรุ่งนี้ตังค์เข้าแล้วค่ะ

Super Mum

ไม่น่าจะนานขนาดนั้นนะคะ จนท. น่าจะบอกวันไว้เผื่อเงินเข้าช้ามากกว่า แม่จะได้ไม่เก้อ และทาง จนท. จะได้ไม่โดน

2y ago

ขอบคุณคะแม่

พึ่งไปทำมาวันที่17ตุลา จนท.บอกไม่เกิน2อาทิตย์จะมีจดหมายส่งมาที่บ้านค่ะ ตอนนี้ก็รออยู่

2y ago

ของเค้าไปทำวันที่17 เหมือนกันแม่วันนี้อนุมัติแล้ว แต่ยังไม่ขึ้นวันเงินเข้า

บ้านนี้จะมาตรา39 จะ3อาทิตย์แล้วค่ะยังไม่เข้าเลย

2y ago

เคยเห็นของเพื่อน20,000 นิดๆ

ของเรา6วันหลังจากที่ไปแจ้งเรื่องคะ

ไม่เกิน 7 วัน ก็ได้แล้วค่ะแม่

บ้านนี้1อาทิตก็เข้าแล้วค่ะ

บ้านนี้3วันก็เข้าแล้วคะ

2y ago

อยู่พัทยา ชลบุรีจ้าที่แรกคิดว่าจะนานแต่เอาจริงๆเร็วจนใช้ตังค์จะหมดล่ะ🤣🤣

บ้านนี้ 3 วันค่ะ เงินเข้า

2y ago

ขอบคุณทุกคำตอบเขาไม่แน่ทุกคนนะคะบ้านนี้ยื่นเรื่องไปวันที่ 17 พรุ่งนี้ตังค์เข้าแล้วค่ะ

บ้านนี้ 3 วันเข้าค่ะ

2y ago

ใช่จ้ายื่นวันจันทร์ วันพฤหัสตี5 เงินเข้าค่ะ