108 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนจัสมินอายุครบเกือบ 3 เดือน ฉีด Sinovac ครบ 2 เข็ม พรุ่งนี้จะได้ฉีด Pfizer booster dose ( 9/8/64)

ฉีดเข็ม3 แล้วมีอาการยังไงบ้างไหมคะ

30+5วีค​ พรุ่งนี้ฉีดแอสตร้าเข็มแรกค่ะ ถ้ามีไข้ทานยาลดไข้อะไรได้บ้างคะ

1 ฉีด AZ เข็ม1 ตอนอายุครรภ์ 24 w ปกติค่ะไม่มีไข้รึอาการข้างเคียง ปวดแขน 2 วัน

ในขณะที่แม่ๆได้เข็ม2 เข็ม3 แล้ว ตอนนี้แม่ 33week ยังไม่ได้ฉีดเลยค่ะ 😿😿😿

2(16wยังมีอาการแพ้ท้อง เพลีย ทานอาหารไม่ค่อยได้เลยยังไม่ตัดสินใจฉีด)

TapFluencer

1. ฉีดแล้ว AZ 1 เข็ม ตอน 28 w กว่าๆ มีอาการข้างเคียงเหมือนจะเป็นไข้ 2 วัน

2(32+3w) กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะฉีดดีไหม เพราะไม่ได้อยู่พื้นที่เสี่ยง

ยังไม่ฉีดค่ะอยู่อุบลมีติดบ้างแต่ไม่เสี่ยงมากเลยไม่ฉีดดีกว่า

1 ฉีดแล้ว ซิโนฟาร์ม เข็มแรก 25 วีค อายุครรภ์ปัจจุบัน 29 สัปดาห์5วัน

27+w ฉีดของ ซิโนแวค เข็มสองของ แอสตร้า อาการข้างเคียง ปวดแขนนิดๆค

แม่ฉีดห่างกันกี่เดือนคะ