6 ตอบกลับ

ขึ้นอยุ่กับร่างกายแม่คะ เร่งคลอดคือการกระตุ้น ถ้ากระตุ้นแล้วมดลูกมีท่าทีจะเปิด ก้ออาจจะคลอดใกล้ๆนั้น แต่ถ้าไม่อาจต้องรอนานเป็นอาทิต

ขอบคุนมากคะตอนนี้หมอกระตุ้นปากมดลุกไห้แล้วคะแต่ถ้าครบกำหนด10นี้ยังไม่ออกหมอบอกต้องเตรียมตัวเอาเสื้อผ้าน้องไปเพื่อหมอจะทำการเร่งคลอดไห้คะ

TapFluencer

บ้านนี้40+3แล้วค่ะ กำหนด5มี.ค. แต่น้องไม่ออกวันนี้หมอนัดมาติดเครื่องเครื่องnst ต้องรอหมอบอกอีกทีว่าจะยังไงต่อ

กำหนดคลอดวันที่ 3 มีนาคมจ้าแต่ท้องเราแตกก่อน แต่วันที่ 23 กุมภาพันธ์ตอนตี 1:19 น

10 มีนาเช่นกันค่ะ ถ้าไม่คลอด 12 มีนาหมอบอกให้เตรียมของไปนอนร.พ.เลยค่ะ.

บ้านนี้ครบกำหนดตั้งแต่วันที่5ยังเงียบอยุ่เลยจ้าแม่

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่