11 ตอบกลับ

VIP Member

บางทีกรณีที่น้องท้องอืด อาจเป็นเพราะอาหารที่แม่ทานด้วยนะคะ ถ้าน้องกินนมแม่ แล้วแม่ทานอาหารที่เป็นแก๊ส ลูกก็ท้องอืดได้เช่นกันค่ะ

น้องบ้านนี้ก้เคยท้องอืดเหมือนกันคะ แม่ให้น้องกินยาตัวนี้ ทามหาหิงส์ด้วยแล้วหายท้องอืด ต้องให้น้องเรอด้วย ลองให้น้องกินดูคะแม่

ไม่กล้าให้กินค่ะ น้องเป็น G6PD ไม่รุ้ว่ากินแล้วจะมีผลไรไหม

กินนมเสร็จ พยายามจับน้องเรอทุกครั้งนะคะ ถ้าให้นมแม่ให้งด ถั่วลิสงค์ กระหล่ำปลี บล็อคโคลี่ ค่ะ เผื่อจะช่วยได้บ้าง

แม่ไม่กินของพวกนี้เลยค่ะ กินระวังสุดๆเพราะน้องเป็น G6PDค่ะ

ทามหาหิงที่ท้องให้ลูกกินเบบี้ดอลคะกินนมเสร็จจับให้ลูกเรอก่อนทุกครั้งคะ

ใช้มหาหิงคุ์ค่ะ ถ้าไม่เบาก็กระเพาะทาท้อง จับน้องเรอ ให้น้องตดบ่อยๆ

ไม่กล้าให้กินค่ะ น้องเป็น G6PD

ใช้ตัวนี้ทาที่น้องค่ะ แล้วก็อุ้มเค้าเรอบ่อยๆค่ะ

ใช้ค่ะอุ้มเร่อด้วย ตดด้วยก้อไม่หายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินเบบี้ดอลค่ะช่วยได้ กินทีล่ะ 0.3 ซีซี

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะกลางวันไม่ยอมนอนเลย

กินมะละกอสุกช่วยได้ค่ะ

VIP Member

เป็นประจำท้องอืด. กินส้ม. มะละกอ.

น้อง2เดือนเองนะ

ทามะหาหิงค่ะ