2 ตอบกลับ

เราค่ะ อัลตร้าซาวแบบละเอียดmfm เจอว่าน้องมีเส้นเลือดที่สายสะดือแค่2เส้น ปกติต้องมี3เส้น ทำให้อาจจะได้รับสารอาหารจากแม่ได้ไม่เยอะเท่าเด็กทั่วไปค่ะ ที่ทำได้คือทำใจสบายๆ แล้วแม่ก็ต้องกินบำรุงเยอะๆค่ะ เหมือนต้องกินเยอะกว่าแม่คนอื่นค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ หมอให้ยุติการตั้งครรภ์ค่ะ เพราะว่ามันผิดปกติ จะยื้อจนน้องคลอดคาดว่าน้องคงพิการ มีผลต่อการดำเนินชีวิตของน้องค่ะ อายุครรภ์ไม่เกิน24หมอยังช่วยได้ แต่ถ้าเกินก็ต้องปล่อยไว้จนน้องจะหมดลมหายใจเองค่ะ🥹😊

ใจร่มๆคะ อย่าเคลียด เครียดเสียงคลอดก่อนกำหนดคะ แนะนำแม่ดูแลตัวเองเป็นพิเศษคะ ทานอาหารที่มีประโยชอาจช้วยเพิ่มน้ำหนักน้องได้คะ