3 ตอบกลับ

เช้คปริมาณนมน้องด้วยนะคะแม่ ถ้ากินนมปกติแต่ฉี่น้อยลง แนะนำให้ลองโทรหาพยาบาลที่น้องเกิดสอบถามอาการค่ะ

ตอนกลางคืนดูดนมแม่แปปเดียวค่ะ แต่จะตื่นมากินทุกชั่วโมง ดูดแปปๆก็หลับเลยค่ะ

VIP Member

ฉี่น้อยเกิดได้จากดื่มนมแม่น้อยค่ะ คุณแม่อาจต้องลองนับปริมาณนมจากการปั้มดูนะคะ

ตอนกลางคืนให้น้องเข้าเต้าค่ะ บางทีน้องดูดไปแปปๆก็หลับเลยค่ะแต่น้องจะตื่นทุกชั่วโมงเพื่อมากินนมค่ะ

น้องกินนมน้อยใช่ไหมคะ

ตอนกลางคืนดูดเต้า แปปเดียวค่ะ แต่จะตื่นมากินทุกชั่วโมงเลยค่ะ