15 ตอบกลับ

ช่วงตั้งแต่ 6 เดือนขึ้นไปค่ะ บ้านนี้น้องไม่ยอมคลานตั้งแต่แรก ใช้วิธีกระดึ๊บเอา เพิ่งมาคลานจริงๆ ตอน 9 เดือนนี่เอง แต่ถ้าน้องรีบก็กลับไปกระดึ๊บเอาเหมือนเดิม 😂

น้องก็กำลังดึ๊บๆคะ

บ้านนี้ 6 เดือนค่ะ เด็กแต่ละคนพัฒนาการจะไม่เหมือนกันนะคะแม่ ❤️😊

คะน้องยังไม่คลานเลย

VIP Member

บ้านนี้7เดือนค่ะ ตอนนี้ได้11เดือนเพิ่งตั้งไข่พร้อมเดินค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่คลานคะ9เดือนตั้งไข่เดินเลย

น้องบ้านนี้7-8เดือนก็คลานแล้วค่ะ

แรกๆ6เดือน น้องจะกระดึ๊งบเอาค่ะ พอกระดึ๊บเก่งแขนขาแข็งแรงเดี๋ยวน้องก็คลานเองแม่ บางคนไม่คลาน กระดึ๊บเสร็จ ตั้งไข่เลยก็มีค่ะ

บางคนไม่คลานตั้งไข่เดินเลยค่ะ

แต่ละคน​ก็​ต้อง​เหมือนกัน​เนาะ

5เดือนค่ะ น่าจะเร็วไปไหมไม่รุ😊

น้องบางคน5เดือนก็มีคะ

บ้านนี้คลานตอนเกือบ7เดือนค่ะ

น้อง6เดือนแล้วยังไม่คลานคะ

VIP Member

บ้านคนก็ไม่คลานนะ เดินเลย

บ้านนี้คลาน 6 เดือนค่ะ

น้องยังไม่คลานเลยแค่คืมๆคะ