39 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 31 วีค อยากของหวานมาตั้งแต่หายแพ้ท้องจนถึงตอนนี้เลยค่ะโกโก้นี่คือชอบมาก เค้กเอย อะไรที่เป็นช็อคโกแลตนี้วิ่งเข้าหาเลย ไปซาวน์มาได้สาวน้อยจ้า

ว้าววว สาวน้อยสายหวานมาแล้ว

บ้านนี้เบื่ออาการตอนช่วง29วีคกินได้น้อยไม่ค่อยอยาก พอมา32วีคตอนนี้อยากกินนั่นนี่อยากกินไอติม อยากกินส้มตำ อยากกินเค้ก อยากกินขนมโบราณๆขนมกล้วยอย่างเงี๊ยะ555

เปนเหมือนกันค่ะ หลังทานข้าวต้องมีของหวานตบท้ายตลอด แต่ไม่กล้ากินเยอะค่ะ เพราะแม่เปนเบาหวาน ต้องคุมน้ำตาลค่ะ ฉีดอินซูลินวันละ4เวลาจนท้องช้ำหมดแล้วค่ะ

บ้านนี้หิวของหวานตั้งแต่เดือนแรกเลยค่ะ กินจนน้ำตาลเกินแต่ดีที่ไม่เป็นเบาหวาน ตอนนี้โดนที่บ้านสั่งงดเลยค่ะ เศร้ามาก อยากแต่กินไม่ได้โดนดุ😢😭😭

อดทนนะแม่

เป็นค่ะ ตอนนี้จะเข้า8เดือนแล้ว หิวบ่อยมาก อยากกินขนม แต่ห้ามใจไว้เพราะไม่มีประโยชน์ ส่วนไอติมก้กินแต่ไม่บ่อย ของหวานนานๆทีค่ะ กลัวเบาหวาน

นี่ก็หิวแต่ขนม ของหวานค่ะ อาหารหลักทานได้ทีละนิดเองค่ะ

หิวมากเลยคะ ของหวาน แต่หมอให้งดเลยเพราะน้ำตาลจะขึ้นคะกลัวเป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ แม่ๆทานหวานแล้วตรวจน้ำตาลเกินบ้างไหมคะ

รอบแรก 50 g. เกินค่ะ ตรวจรอบสอง 100 g. เจาะสี่ครั้งผ่านค่ะ ไม่เกิน เลยซัดแหลกไปหน่อย 555

เราเป็นค่ะ ตั้งแต่ท้องเข้า 7 เดือน อยากกินแต่ของหวาน แต่กินมากไม่ได้ค่ะ พอกินปุ๊บ คลื่นไส้ปั๊บ แต่ผลไม้สู้ตายมากค่ะแม่ 😆

กลัวน้ำหนักพุ่งมากดลยค่ะแม่

เหมือนกันค่ะ จะเข้า8เดือนแล้ว อยากกินแต่ของเย็น+หวานๆ อย่างเช่น น้ำปั่นโกโก้ ขนมหวานยิ่งชอบ แต่ทานเยอะก็ไม่ได้5555

แม่กินทุกวันเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นตอน6-7เดือนค่ะ ชอบกินขนม กับของหวานๆมาก พอเข้า8เดือนมาไม่หิวอะไรเลยค่ะ กินแต่ข้าว3เวลาแค่นั้นเลย

อิจฉามาก

เป็นคะ 8เดือน เหมือนกัน ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยกิน ตอนนี้ของหวานอยากมากๆๆ เลยกลัวจะพุ่งมากเลยกว่าจะคลอด

แม่ก็กลัวมากเลยค่ะ