14 ตอบกลับ

บ้านนี้เดินเยอะทั้งวัน งานยืนงานเดิน ทำตั้งแต่ก่อนท้อง จนถึง 32วีคค่ะ ตอนนี้ 38วีคแล้ว น้องยังเงียบกริบ ใครๆก็บอกว่าเดินเยอะจะได้คลอดง่ายๆ ตอนนี้สงสัยว่า เมื่อไหร่น้องจะออกมา 🤣

บ้านนี้ไม่กล้าเดินเยอะกลัวน้องแฝดจะออกมาก่อนกำหนดแค่7เดือนเอง แต่มีอาการเจ็บหน่วงร้าวช่วงล่างมากเลยจร้า เวลานอนขยับตัวก็ลำบาก เดินไปตลาดก็ไม่ค่อยไหวแล้ว อิจฉาแม่ๆๆที่ยังเดินคล่องไฟจัง ใกล้คลอดแล้วแต่ยังไหวอยู่

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องเล็กๆจนตอนนี้ใกล้คลอดก็เดินบ่อยค่ะ ทำนุ่นนี่เดินเลือกซื้อของจ่ายตลาด แถมเดินเลือกซื้อของนานด้วย มันก็จะรุ้สึกหน่วงๆตึงๆท้องบ้างค่ะตอนท้องเริ่มโตแล้ว

มีค่ะ ยิ่งท้องแก่ยิ่งเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด แม่ก็อาจจะเท้าบวมจากการเดินมาก ๆ ได้ จริง ๆ หมอไม่ให้เดินเยอะเราแค่นั่งทำงานลูกยังหัวจิ้มพื้นเลยค่ะ จนหมอต้องบอกนอนบ้างนะคะ 😅

เดินเยอะเหมือนกันเลยค่ะ ทำงานต้องขึ้นของเช็คของ🤣

TapFluencer

ผลกับลูกจะมีเมื่อกระแทกแรงๆอุบัติเหตุแรงๆกระทบกระเทือน แต่หลักแม่จะปวดขาสะโพก หน่วงท้องหว่างขาแล้วก็อาจมีอาการบวมขาเท้าได้จร้า

ถ้าเดินเยอะ สำหรับคนที่รกเกาะต่ำด้วยเเล้ว เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดนะคะ ยังไงดูเเลสุขภาพ เดินได้เเต่อย่านานอย่าบ่อยเกินไป ✌️

ขอบคุณค่ะ

ของเค้า เดินเยอะ ยืนนาน วิ่งอีก แบบนี้ตั้งแต่ท้องอ่อนๆเลย น้องเกือบหลุด หลังจากนั้นแม่พักงานยาวเลยนอนเฉยๆรอคลอด

เดินเยอะเหมือนกันคะแม่ ไม่ใช่อยากเดินเยอะนะคะ ลืมของ5555 ตอนนี้ 37 6 แล้ว เจ็บเชิงกราน เจ็บร้าวหมดเลยคะ

ของแม่บ้านนี้แค่28W เองค่ะแต่ท้องใหญ่มาก

บ้านรู้สึกหน่วงท้อง เวลาเดิน เวลายืน ทรมานแต่ก็อดทนได้ อีกอึดใจเดียว สู้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เดินเยอะถ้าท้องแก่ทำให้เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด และมีอาการเท้าบวมมากกว่าปกติค่ะ

Super Mum

อาจจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ แนะนำนั่งพักบ้าง และเปลี่ยนอิริยาบถบ่อยๆ ค่ะ