8 ตอบกลับ

เป็นปกติของคนท้องน๊าแม่เดียวก็ชิลนะคะอดทนเท่านั่นบ้านนี้ผ่านมาแล่วท้องแรกทรมานมากๆทางนี้ท้อง2ได้6เดือนแล่วเริ่มมีเจ็บบ้างแต่ไม่มาก

ขอบคุณค่ะบ้านนี้ปวดลุกเดินพิกตัวแทบไม่ใด้ค่ะปวดสุดๆ

เป็นเหมือนกันค่ะ อายุครรภ์ 20 วีค เจ็บจี๊ดๆ เดินลำบากมากค่ะ คุณหมอแนะนำว่าถ้าเจ็บหรือปวดให้นอนพักค่ะ ห้ามเดินเยอะ

แม่บ้านนี้นอนดึกทุกวัน ก่อนน้าท้อง22_23 ขี้ร้อนมาก มา24_25นอนรู้สืกหนาว ตอนเช้าไม่ยากจะลุกเลย

บ้านนี้ก็นอนดึกเหมือนกันค่ะอึดอัดท้องท้องปั้นบ่อยมากค่ะ

บ้านนี้เป้นตั้งแต่20วีก คุณหมอบอกปกติ แต่ทรมานอิแม่มากกเลยค่ะ พยายามไม่เดินเยอะ

ใช่ค่ะทรมานมากค่ะจะลุกจะเดินพลิกตัวไม่ใด้เลยค่ะเจ็บมาก

เป็นค่ะ ไปหาหมอมา หมอบอกว่ากระดูกอุ้งเชิงกรานเริ่มแยกค่ะ

บ้านนี้ปวดจนเดินไม่ใหวเลยค่ะ

เป็นจ้า จี้ดๆที่หัวหน่าว 1 วันก็หายจ้า

บ้านนี้23+1 ทรมานมากคะ ขยับไม่ได้เลย

ใช่ค่ะปวดมากค่ะลุกเดินพิกตัวแทบไม่ใหวค่ะ

กี่วีคแล้วคะ