27 ตอบกลับ

มันคือความเจ็บปวดที่สวยงาม เห็นลูกคุณก็หายเจ็บละคะ อย่ากังวลคะเดียวมันก็ผ่านไป ความสุขรออยู่

VIP Member

บ้านนี้คิดว่าใม่เจ้บนะคะ.. แต่ตอนปวดบ้านนี้ว่าทรมานกว่าแร่วแต่บางคนนะ..บางคนก้อไม่ปวดคลอดง่าย

เจ็บค่ะ แล้วหาย จนกว่าปากมดลูกจะเปิดจนคลอดเสร็จก้อหายแต่จะตึงๆๆอยู่หลังคลอด

เราคลอดเองตอนคลอดนี่เจ็บไม่เท่ากับตอนปวดท้องก่อนจะคลอดคะ...ปวดท้องมากกก

เจ็บมากกกกกกคะ บรรยายไม่ถูก คุณแม่เตรียมตัวเครียมใจไว้เลยคะ😁😁😁😁

VIP Member

บ้านนี้ผ่าคลอดเจ็บแผลมากค่ะ ตั้ง1 เดือนถึงจะทำอะไรได้ตามปกติ

บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ เจ็บมาก แต่ต้องพยายามเดิน พยายามขยับตัว

ความเจ็บปวดที่งดงามจร้า (เจ็บจร้า เห็นลูกก็หายเจ็บ)

คลอดเองเจ็บแน่นอน แต่ผ่าคลอดไม่เจ็บเพราะบล็อกหลัง

VIP Member

มันคือความเจ็บปวดที่สวยงามเห็นหน้าลุกก็หายเจ็บคะ