255 ตอบกลับ

ไปหาน้องบ่อยๆ คุยกะน้องบอกให้น้องสู้ๆๆนะค่ะ ลูกนี้ก็คลอดก่อนกำหนด 30week. 1485. ตอนนี้น้องแข็งเเรงดีแล้ว ขอให้น้องแข็งเเรงไวๆ เปนกำลังใจให้นะค่ะ

คลอดก่อนกำหนดเหมือนกันค่ะ 35w+3ค่ะ น้ำหนักน้องมีแค่1640g เครียดมาก แต่ตอนนี้น้องเริ่มแข็งแรงแล้วค่ะ กินนมทางสายยางได้อย่างเดียว สู้...สู้เหมือนกันค่ะ

สู้ๆนะคะ เรา 33+3 เจ็บท้องเหมือนกัน แต่โชคดีที่ไป รพ.เร็ว ปากมดลูกยังไม่เปิด หมอให้ยาระงับคลอด ตอนนี้ได้แต่นอนยุบ้านเฉยๆ หมอให้พยายามประคองให้ถึง 37 weeks

สู้ๆคะน้องออกมาโตข้างนอกเราผ่านจุดนั้นมาแล้วคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันคะหมอบอกน้อง50/50ตอนนี้น้องแข็งแรงดีแล้วคะสู้ๆนะคะลูกรับรู้ความรู้สึกแม่ได้

บ้านนี้33วีคไปหาหมาเพราะมีน้ำคล่ำรั่วบวกกับปวดท้องคล้ายปวดเม้นแต่ปวดไม่ถี่แต่หมอตรวจแล้วปกติหมอบอกอาจเจ็บเตือนเลยให้กลับบ้านมาดูอาการเองคะ

เป็นกำลังใจให้นะคพ

ไม่เป็นไรนะคะแม่ใจเย็นๆ น้องต้องปลอดภัยค่ะลูกสาวบ้านนี้คลอด27วีค 775กรัม อยู่โรงพยาบาล2เดือน ตอนนี้แข็งแรงดี ต้องคิดบวกไว้นะคะ สู้ๆ ❤️

ขอให้น้องหายเร็วๆและแข็งแรงไวๆนะคะ หลานที่บ้านก็คลอดตอนอายุเท่านี้ล่ะคะ ยุ icu เด็ก 7 วัน แล้วก็ได้ออกคะ สู้ๆนะคะคุณแม่เป็นกำลังใจให้คะ

ถามอาการแม่หน่อยจ้า เจ็บท้องยังไงคะ เหมือนเป็นปจด มั้ย หรือปวดจี๊ดๆ ท้องแรกค่ะ ไม่รู้เรื่องเลยว่าต้องเจ็บแค่ไหน 31+5 ยังทำงานอยู่เลยค่ะ

จะปวดบีบๆ ท้องน้อย ค่ะ ถ้าไม่ถี่ คือปวดหลอก อันนี้ 35 วีค เพิ่งมีอาการ ถ้าปวดถี่ๆ ทุก 10 นาที หมอบอกให้ไป รพ เลย

ขอโทดนะคะ ที่ไม่สมบรูณ์นี้คืออะไรคะ พอดีตอนนี้เรา 30+1 เจ็บเตือนมานิดๆ ปวดท้องหน่วงๆ บางทีก็ปวดร้าวไปทางจิมิ กลัวจะคลอดก่อนคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ​ แต่เจ็บจิมิยาวเลย​ ไปหาคุณหทอให้เช็คอาการ​ คุณหมอยอกว่าเด็กกลับหัวค่ะเลยทำให้มีอาการเจ็บท้อง​ และขนาดตัวที่ขยายขึ้นอยู่บริเวณ​ด้านล่างใกล้อุ้งเชิงกรานเลยทำให้เจ็บจิมิแบบร้าวๆ​ แต่พอไปตรวจ​ ปากมดลูกก็ยังไม่เปิด​ รกก็ยังอยู่ตำแหน่งปกติดี​ ยังไงคุณแม่ไปกาหมอนะค่ะ​ เพื่อความชัวร์​ค่ะ

สู้ๆ นะคะ บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกัน ดีที่ไปหาหมอทัน ไม่รู้ว่าท้องแข็งคิดว่าลูกโก่งตัว ขอให้น้องแข็งแรงกลับบ้านได้เร็วไวนะค่ะ